คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 12:21 am

คุณ Cursed ครับถ้าผมเจอคุณในบอร์ดทีไ่หนอีกผมจะถามคำถามนี้กับคุณอีกนะครับ โชคดีมีชัยครับแล้วอย่าไปว่าใครอีกนะครับ

เอ้อแล้วโพสอ่ะผมไม่ลบหรอกผมลูกผู้ชายพอ อิอิซาส์
แก้ไขล่าสุดโดย armhaa เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 12:22 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armhaa

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย artkub เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 12:22 am

5555555555555555 จะหายยาวแบบรักพจไหมหว่า :lol:
artkub

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 1:05 am

สรุปกระทู้สงครามนี้นะครับ

1.อย่าคิดแทนจขกท.ไม่ใช่ใครเริ่มก่อนก็ได้ เริ่มพร้อมกันนะ จบ
2.อย่าไล่ให้คนอื่นไปอ่านโจทย์ทั้งๆทีตัวเองก็คิดเองเออเองเหมือนกัน คุณว่าเค้าไว้เยอะเลยหน้าแรกๆอ่ะ
3.อย่าว่าคนอื่นแล้วลบโพส มันไม่ใช่ลุกผู้ชาย เพราะผมสามารถแคปหน้าจอได้ นี้ถ้าผมไม่เปิดอีกเว๊ปไว้รอคุณพลาดคุณคงไม่ด่าแล้วชิ่งหนีแบบนี้

คุโรโร่ไม่สามารถเอาชนะประธานได้แบบตัวตัว ตาต่อตาฟันต่อฟันตามที่ถกกันมาในเวลาแค่10ปีครับ
Cursedครับผมจะรอคุณอยู่ในบอร์ดนะฮะ ก็คุณเล่นทำแบบนี้กับผมก่อนนี้น่า
ผมเจอคุณทีไ่หนรุปคุณว่าผมแล้วลบจะลอยไปที่นั้นครับ ผมจะถามจนกว่าคุณจะให้คำตอบผมได้

ป.ล.ฝันดีครับ บาย
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย armzaa002 เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 1:13 am

Cursed มันเกรียนอย่าไปสนใจมันมาก 55555555555555
รูปภาพ
armzaa002

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 2:43 am

ฮาๆเอาจริงๆนะมันก็มีอีกวิธีหนึ่งนะ

คือแบบประธานติดเล่นไม่ได้เอาจริงแบบฮิตอนแรก เหมือนอยากลองของเมิงมีอะไรใส่มาเลยอันนี้ก็อาจจะหาสกิลมาทำให้ประธานเจ็บได้นะแต่ผมว่ายังไงก็ไม่ชนะ เพราะประธานเริ่มโชว์ปุ๊ปในช่วงเวลาที่รู้สึกว่าไม่ควรเล่นละก็คงชนะในทันทีเลย
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ
Thetumzaza25

โพสต์โดย Noom เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 3:59 am

เห้ยยย นานๆทีจะคึกคัก
เข้ามาเห็นกระทู้10+ คนแรกที่นึก 07(ขอออภัยคุณ07ด้วยครับ)วอร์กับแพะแน่ๆ แต่ผิดคาดเดาผิดไปนิดหน่อย
แต่ก็ดีเหมือนกันมีอะไรให้อ่านตั้งเยอะเลย
Noom

โพสต์โดย nuiza เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 8:24 am

จริงๆถ้าตามหัวทู้ คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่ จะมองออกได้2แบบเพราะกำหนดเวลาแค่คุคนเดียว

1.คุเตรียมตัว9ปี11เดือน25วัน แล้วค่อยไปนัดอีก5วันเจอกัน ประธานก็จะรู้แค่5วันต้องสู้ ซึ่งคุจะรู้ข้อมูลประธานเป็นอย่างมาก

ประธานแทบจะไม่รู้ไรเลย คุจะมีโอกาศเพิ่มขึ้นกี่% ไม่รู้เพราะประธานมันโหด ซึ่ง=คุเตรียมตัว10ปีเข้าคอนเซปหัวทู้ละ

2.นัด10ปีเจอกัน ทั้งคุทั้งประธานได้วางแผน ได้ฝึกฝน ได้หาข้อมูล กรณีนี้ชื่อเนเทโร่จะถูกกำหนดเวลาด้วยแต่ไม่ได้เขียน

เพราะว่าอ้างอิงเวลา10ปีของคุโรโร่ไปด้วยเลย ก็เข้าคอนเซปหัวทู้อีกนั่นแหละ คุโรโร่เตรียมตัว10ปี

ก็อย่างว่าอ่ะนะไม่มีใครผิดหร้อก ผมว่า lhn ตั้งทู้vsขึ้นมา คงกะไม่ถึง2หน้าอ่ะ ไม่คิดว่าจะยาวขนาดนี้ 555 เงื่อนไขเลยกว้างไป
nuiza

โพสต์โดย Cursed เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 9:41 am

armhaa เขียน:
armhaa เขียน:รูปภาพ

ว่าผมไว้อ่ะไม่ลบโพสตัวเองดิ้

ใครจะถกก็ถกไปนะ
แต่ผมไม่ชอบให้ใครมาไล่ให้คนนู๊นคนนี้กลับไปอ่านโจทย์ใหม่ เมือ้กี้ผมรู้คุณก็เงิบอ่ะจนlhnมาตอบ
ถ้าลองผลลัพท์เป้นอีกอย่างคุณเละกว่านี้อีก

แล้วถามว่าผมรู้ว่าคุณเงิบได้ไง ผมก็เหมือนคุณอ่ะครับที่อ่านความคิดlhnตอนโจทย์ไม่สมบูรณ์ได้ แล้วมาพิมพ์ไล่ให้คนนู๊นคนนี้ไปอ่านใหม่

ทำไมละ ผมจะลบหรือ จะโพส เม้นของผมทำไมจะไม่ได้เหรอ ที่ผมลบออก เพราะ ไม่อยากเน้น ว่าใครกันแน่ที่ต้อง

ไปอ่านโจทย์ใหม่ แล้วนี่เวลานะ มันดึกแล้วผมไปนอนหลับสะบาย จะมาตอบกระทู้ตอนไหนก็ได้ที่อยากจะตอบ

แล้วผมก็ไม่เห็นต้องเงิบเลย ผมก็ทำตามที่โจทย์บอกและ คุณเจ้าของกระทู้ก็บอกแล้วว่าเข้าใจถูก
Cursed

โพสต์โดย Cursed เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 9:56 am

capraoro เขียน:งั้นก็จบ คุโรโร่ไม่มีทางชนะเพราะออกสกิลไม่ทัน

Cursed เงื่อนไขเค้าคือ เอาตัวปลอมไปเจอหน้าประธานแทน แล้วตัวเองไปหลบ
แล้วก็ใช้ เพอร์เฟ็คแพลน+แบล็คว้อย ไปจิ้มประธาน ชนะ

ถ้าต้องเจอหน้ากันก่อนก็บายครับ ไม่มีทางชนะ

ได้ครับถ้าเจ้าของกระทู้มีข้อกำหนดเพิ่ม ผมก็ยังทำให้ คุโรโร่ชนะได้อยู่

มันก็มีทางให้คุ ชนะ อยู่ดี เพราะ คนที่กำหนดสถานที่ คือ คุ เช่น

1.ตอนที่จะสู้กัน นัดเลย ว่า ตรงย่านที่มีประชาชน เยอะมากๆ แล้วมาเจอหน้ากัน [แต่คุรู้ระยะของสกิลประธาน]

การเจอหน้ากันไม่จำเป็นต้องยืนติดกัน ยืนให้อยู่นอกระยะ พอเริ่มสู้ก็ เทเลพอร์ทหนีไปกับคน แล้วเริ่ม

แผนแบบเดิม

2.ใช้สัตว์สาบานเพิ่ม คือ ไม่ต้องเอาให้เก่งกว่าประธาน แค่ทำให้ประธาน หยุด 2-3 วิพอ แบบที่คุราปิกา ปิดไฟนะ

ประธาน ไม่ได้รู้ว่าคุโรโร่มีความสามารถอะไร ยังไงก็แพ้ เช่นสัตว์สาบานว่า ใครที่เห็นเหรียญที่โยนไปจะ สตัน 2 วิ

แต่ต้องแลกด้วย แขน ขา หรือ นิ้ว 1 ส่วน

ปล.ประธาน ไม่ใช่ฮิโซกะ ที่จะมีนิสัยโหดเหี้ยมฆ่าคนแถวนั้นหมด

ปล2.อีกอย่างเจ้าของกระทู้ก็เอาข้อมูลมาบอกแล้วว่า ประธาน มักจะเป็นฝ่ายรับก่อน ก็เข้าทางอีก
Cursed

โพสต์โดย Cursed เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 9:57 am

อันนี้ อยากจะถามเจ้าของกระทู้นะครับ ว่า คุรา สู้กะ อุโบ นี่เป็นการสู้กัน หรือ vs กันหรือป่าว
Cursed

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE