คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 10:21 am

ผมขอเสริมอีกนิดจากของเก่าผมเพราะพึ่งนึกขึ้นได้

คุโรโร่มีวิธีที่จะชนะอีกวิธีนึงก็คือพิษ เพราะขนาดร่างกายแข็งแกร่งระดับราชายังตายเพราะพิษประธานก็คงจอดได้คุโรโร่ที่เป็นยอดฝีมือยังตะลึงที่ตละกูลโซดิกทนพิษได้(แสดงว่าน้อยคนที่จะทนได้)

เอากรณีเดิมนะประธานประมาณแบบฮิโซกะติดเล่นก่อนเอาจริงตามคอนเซ็ปคนโครตเก่งแม้งมีประมาทแน่ๆ

คุโรโร่หาพิษเจ๋งๆมาในระยะเวลา10ปี ไม่เอาไอพิษที่ใช้กับโซลดิกนะดูกระจอกไปหน่อยเอาแบบ สกิลที่มีพิษนะ(จะได้ไม่พิษกับหัวกระทู้ที่ห้ามใช้กับดักกับพิษ)เพราะถ้าเป็นสกิลหรือท่าของคนต่อสู้คงไม่ผิดกติกาละมั้ง

แต่สุดท้าย เต็มที่สุดๆผมก็คิดว่าได้แค่เสมอวะ555 ในระยะเวลาที่พิษกำลังกำเริบประธานก็คงตบคุโรโร่ให้กองได้ก่อนแล้วค่อยล้มตามไป

ถ้าตามที่ผมว่ามาผิดกติกาก็ขออภัยนะ เพราะผมคิดว่าพิษที่เป็นสกิลไม่น่าผิดกติกา
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ
Thetumzaza25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย kudoarm เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 12:09 pm

ผมสรุปให้แล้วกันนะครับ

เนเทโล่ มีโอกาสชนะ 90%
คุโรโร่ มีโอกาสชนะ 10%

ที่ไม่ปิดโอกาสชนะของคุโรโร่ เพราะนี่คือการ์ตูนครับ ตัวละครที่วางฟอร์มดีมาตลอด และยังไม่เคยแพ้ใคร ให้โอกาสจะชนะเนเทโล่หน่อยจะเป็นไรไป จังหวะที่โดนคันนอน คุโรโร่อาจมีซึนาโนะโอมากันก็ได้ 555 คือ ผมอยากจะบอกว่าทุกๆอย่างมันเป็นไปได้ ท่าที่บอกว่าหลบไม่ได้ พอเอาเข้าจริงๆอาจจะหลบได้

#อย่างเมื่อวานตอนเช้าผมฟังวิทยุ นวค บอกว่าอังกฤษจะไม่ออกจากกลุ่มยูโรแน่นอน ทองน่าจะลง หุ้นน่าจะขึ้น ผ่านไป 1-2 ชั่วโมงก็เงิบละครับ พลิกทุกอย่าง มันก็เหมือนกับวิเคราะห์การ์ตูนแหละครับ แตกต่างที่แบบนั้นจะรู้ว่าใครวิเคราะห์ถูกเมื่อถึงเวลา แต่แบบนี้ทีเพียงคนเขียนเท่านั้นที่รู้ เพราะฉะนั้นถกกันก็เอาแค่พอประมาณ อย่าถึงกับหัวรัอนหรือแสดงกริยาไม่เหมาะสมเลยครับ
kudoarm

โพสต์โดย capraoro เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 12:35 pm

Cursed เขียน:อันนี้ อยากจะถามเจ้าของกระทู้นะครับ ว่า คุรา สู้กะ อุโบ นี่เป็นการสู้กัน หรือ vs กันหรือป่าว

VS สิครับ ก็มันเจอกันซึ่งหน้า คุราคลายเชนเจลให้ แต่อุโบหลงกลโดนเชนเจลแพ้เรื่องมันก็เท่านั้น
ซึ่งโดยรวมสภาพอุโบก็ไม่สมบูรณ์พร้อม แต่ผมว่าไม่เกี่ยว จังหวะนั้นอุโบชนะยากมากเพราะไม่รู้ว่าโซ่ล่องหนได้
"ต่อยแน่นอน"

ภาพประจำตัวสมาชิก
capraoro
Sapphire Dragon

โพสต์โดย nuiza เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 12:46 pm

ถ้ามีการตอบโต้กันไปมา ผมว่าผมเรียกvsละ ต่อให้ลอบโจมตีครับ ถ้าลอบโจมตีแล้วตายผมจะไม่เรียกvs ถ้าลอบโจมตีแล้วไม่ตายและต่อมาบู้กันดุเดือดผมจะเรียกvs
nuiza

โพสต์โดย Cursed เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 12:52 pm

nuiza เขียน:ถ้ามีการตอบโต้กันไปมา ผมว่าผมเรียกvsละ ต่อให้ลอบโจมตีครับ ถ้าลอบโจมตีแล้วตายผมจะไม่เรียกvs ถ้าลอบโจมตีแล้วไม่ตายและต่อมาบู้กันดุเดือดผมจะเรียกvs

ถ้าเป็นอย่างนี้ ถ้าใช้สกิลยิงไกล อย่างเดียว กับอีกคนต่อย หรือ มีด ก็ไม่เรียกว่า vs เหรอครับ

เพราะ คนถือมีด มันตอบโต้อีกคนไม่ได้อะ
Cursed

โพสต์โดย nuiza เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 12:55 pm

คนถือมีดตอบโต้ได้ป่ะหล่ะ หลักๆการ์ตูนทำได้แน่ๆถ้าฝีมือพอวัดได้ ตอนสอบฮันเตอร์น่าจะมีตัวอย่างมั้งคับ ไอ้คนใช้ธนูที่ตายตอนภาคมดอ่านะ
แก้ไขล่าสุดโดย nuiza เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 12:59 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
nuiza

โพสต์โดย capraoro เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 12:56 pm

Cursed เขียน:ได้ครับถ้าเจ้าของกระทู้มีข้อกำหนดเพิ่ม ผมก็ยังทำให้ คุโรโร่ชนะได้อยู่

มันก็มีทางให้คุ ชนะ อยู่ดี เพราะ คนที่กำหนดสถานที่ คือ คุ เช่น

1.ตอนที่จะสู้กัน นัดเลย ว่า ตรงย่านที่มีประชาชน เยอะมากๆ แล้วมาเจอหน้ากัน [แต่คุรู้ระยะของสกิลประธาน]

การเจอหน้ากันไม่จำเป็นต้องยืนติดกัน ยืนให้อยู่นอกระยะ พอเริ่มสู้ก็ เทเลพอร์ทหนีไปกับคน แล้วเริ่ม

แผนแบบเดิม

2.ใช้สัตว์สาบานเพิ่ม คือ ไม่ต้องเอาให้เก่งกว่าประธาน แค่ทำให้ประธาน หยุด 2-3 วิพอ แบบที่คุราปิกา ปิดไฟนะ

ประธาน ไม่ได้รู้ว่าคุโรโร่มีความสามารถอะไร ยังไงก็แพ้ เช่นสัตว์สาบานว่า ใครที่เห็นเหรียญที่โยนไปจะ สตัน 2 วิ

แต่ต้องแลกด้วย แขน ขา หรือ นิ้ว 1 ส่วน

ปล.ประธาน ไม่ใช่ฮิโซกะ ที่จะมีนิสัยโหดเหี้ยมฆ่าคนแถวนั้นหมด

ปล2.อีกอย่างเจ้าของกระทู้ก็เอาข้อมูลมาบอกแล้วว่า ประธาน มักจะเป็นฝ่ายรับก่อน ก็เข้าทางอีก

1. แบบ ฮิ vs คุโรโร่ ผมว่ามันเคลียร์ในตัวมันเองนะ แต่ผมจะแก้ให้นิดหน่อยแล้วกัน
1.1 คุโรโร่เป็นผู้ใช้เน็น ถ้าโดนเจอหน้ามันง่ายมากที่จะหาอยู่แล้ว
แค่ใส่ออร่าไว้ที่ตาก็มองเห็นแล้วแยกกับคนธรรมดาได้ง่ายๆเลย
1.2 ประธานต่อยเร็วจนตาคนธรรมดามองตามตัวแกไม่ทัน หายไปทั้งตัวไม่เห็นท่วงท่า
อนุมาณได้เลยว่าถ้าให้พุ่ง ก็เร็วโคตรแน่นอน น่าจะโดนชาร์จถึงตัวได้ง่ายๆ นอกจากระยะจะไกลซัก 500 เมตรขึ้น
1.3 แล้วความสามารถวาปนี่มันของใครครับ ถ้าของโนว์จะแยกย่อยอีก 2 ข้อ
1.3.1 ทำประตูกันสดๆตรงนั้น กินเวลา เท่าๆกับที่โนว์ทำครับ รวมเวลาทั้งสร้างประตูแล้วมุดลงประตูไปเกิน 2 วิแน่ๆ
น่าจะโดนตบแบนครับกว่าจะหนีไปได้
1.3.2 ถ้าทำประตูไว้ก่อนถือเป็นการวางแทรปรึเปล่าครับ? แต่กว่าจะลงประตูก็เสียเวลาอีกถ้ายืนระยะ 100 เมตรโดนแน่

2. สัตย์สาบานไม่ใช่สเลิฟปี้นะครับ นึกอยากจะกดมันจะได้ออกมาเลย
ถ้ามันง่ายขนาดนั้นไม่ต้องขโมยความสามารถให้เหนื่อยครับ ตั้งสัตย์สาบานรัวๆเลยครับ

คุณไม่เข้าใจเงื่อนไขของมันด้วยซ้ำ สัตย์สาบานหรือกฏ เงื่อนไขมันต้องมีอารมณ์เป็นตัวเร่งถึงจะโหด

กอร์น มีความแค้นเป็นตัวเร่ง+เงื่อนไขใช้แล้วทิ้ง แต่มีความแตกต่างกันเพราะอารมณ์กอร์นรุนแรงกว่ามาก
เนื่องจากจิตใจแตกสลายพอดีทำให้อารมณ์ดิ่งลงจนถึงขีดสุด + พรสวรรค์เน็นที่เยอะเลยได้ความสามารถโกงมา

คุราปิก้า อันนี้เร่งโดยเงื่อนไข ก็อย่างที่เห็นความสามารถจัดเม้นเชนค่อนข้างกระจอกเทียบกับร่างK
เพราะไม่ได้มีอารมณ์มาเร่งเร้ามากมายและไม่ใช่ของแบบใช้ครั้งเดียวทิ้งแบบกอร์น+เงื่อนไขก็ไม่รุนแรงเท่า

ไคท์ ตั้งกฏฮัตสึให้ควบคุมไม่ได้เป็นการแรนด้อมเพื่อเสริมพลัง ก็ไม่เห็นว่าจะโหดไรมาก

ชิสึกุ กำหนดฟังชั่นไว้ให้ดูดสิ่งมีชีวิตไม่ได้ก็เพื่อเสริมเน็นให้แข็งแกร่งขึ้นเหมือนกัน

คิรัวร์ ตั้งข้อกำหนดต้องชาร์จไฟทั้งที่ตัวเองไม่ใช่แบตเตอรี่เพื่อเป็นข้อจำกัดให้เน็นแข็งแกร่งขึ้น

คุโรโร่ ตั้งกฏมากมายกว่าจะขโมยเน็นได้ เพื่อให้เน็นแข็งแกร่งพอที่จะทำตามความสามารถที่ตั้งไว้ได้

ประธาน ตั้งกฏไว้ให้พนมมือรูปแบบต่างๆไม่งั้นท่าไม่ออก ก็เพื่อเพิ่มความแข็งแกร่งเน็น

ทุกคนที่มีฮัตสึมันแทบจะมีกฏของตัวเองกันหมดอยู่แล้วครับ แต่แบบใช้แล้วทิ้งนี่เห็นกอร์นคนเดียวนะ
อย่างนั้นใครๆก็ชนะได้นะครับด้วยเงื่อนไขนี้ แค่ตั้งสัตย์สาบานให้ได้พลังมากพอจะฆ่าประธานก็จบละ
ก็มันทำง่ายเหมือนกดสเลิฟปี้มากินเองนี่นา

ปล. ใครเค้าการันตีมาครับนั่นว่าประธานไม่กล้าฆ่าคนธรรมดา ผมว่าคุณกับผมอ่านมาเท่ากันนะ
ในโจทย์ก็ไม่มีนะครับ ประธานห้ามฆ่าคนธรรมดา ไปเอามาจากไหนอีกครับ ผมต้องไปอ่านโจทย์ใหม่อีกปะนิ

capraoro

โพสต์โดย kudoarm เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 12:59 pm

ผมขำสัตย์สาบานกอร์นมาก ใช้แล้วทิ้ง 5555
kudoarm

โพสต์โดย capraoro เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 1:00 pm

ด้วยเงื่อนไขที่บอกมานั่นทุกคนชนะประธานได้หมดเลยครับ
แค่ใส่สัตย์สาบานที่โหดกว่ากอร์นก็จบแล้วครับ

เล่นใส่ฮัตสึใหม่แถมไปให้เลยโดยไม่ต้องขโมยสบายเลยครับแบบนี้
เงื่อนไขการทำงานเป็นไงครับ โยนเหรียญแล้วสตั้นทั้งเมือง 2 วิหรอครับหรือไง
ขนาดเชนเจลยังต้องเอาโซ่ไป "มัด" ไม่ใช่แตะตัวแล้วจบนะนั่น

เอาแบบนี้ก็ได้ครับ คุโรโร่ได้ฮัตสึมาใหม่ที่ไม่เคยออกโรงในเรื่อง เป็นฮัตสึที่ทำให้คนที่โดนจ้องหน้าตาย จบ ชนะ

kudoarm เขียน:ผมขำสัตย์สาบานกอร์นมาก ใช้แล้วทิ้ง 5555

อย่าขำดิ จริงจังนะนั่นใช้แล้วทิ้งจริงๆ มาแบบใช้รอบเดียวเลิกเลยด้วยตัวเงื่อนไข พึ่งเคยเห็น

capraoro

โพสต์โดย capraoro เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 1:07 pm

จริงๆความสามารถแนวจำกัดการเคลื่อนไหวก็มีของคุณวัวนะครับ
ต้องอธิบายยืดยาว + ตั้งกฏกันสดๆ ถ้าผิดกฏถึงจะโดน กินเวลาโคตรๆครับ

capraoro

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE