คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย nuiza เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 1:13 pm

โดนยิงตายทีเผลอ กับ โดนยิงตายเพราะสู้ไม้ได้(อาวุธต่ำกว่า) มันต่างกันเยอะนะคับ แค่ผลมันคล้ายๆกัน
nuiza

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย Cursed เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 1:29 pm

**เทเลพอร์ท สกิล ของคุโรโร่ เองอะครับ ที่มันย้าย ที่ โนบุ อะ[หรือว่า ไม่ใช่]

แล้ว บอกว่า มองออกได้สะบาย ขนาดมีตัวอย่างให้ดู แล้วอย่าง ฮิโซกะ ยังไม่มีปัญญาเลย แล้วเอามาจากไหนมอง

ได้สะบาย ขนาด ตอนที่มันใช้สกิล ย้ายที่โนบุ ฮิก็ยังไม่รู้เลย แล้วการให้ไปในที่มีคนเยอะ มันจะยากอะไร

**สัตว์สาบาน อันนี้ แค่ต้องการแบ่งแยกสมาธิ ประธานไม่ได้ฆ่า คือ ใช้มุขแบบตอนปิดไฟ ของคุรา อะ

คนที่ไม่ได้เตรียมตัวแบบประธานเลยมีโอกาส โดนเยอะ เพราะ เก่งสุดๆ ซึ่งการที่มันต้องหมกมุนที่จะเอาชนะ คนๆ

เดียวเป้นเวลา 10 ปีนี่ผมว่า เยอะกว่ากอร์นที่ มาเจอไค ถูกฆ่าอีก ผมอาจไม่ได้เข้าใจสัตว์สาบานทั้งหมด

แต่ก็ไม่ใช่ว่า 10 ปีที่หมกมุ่นจะชนะ นี่มันต้องได้บ้างละ

ปล.คุณยังยอมรับเองนะครับ คุณแพะ ว่าทุกคนชนะได้หมด ถ้าใช้สัตว์สาบาน ซึ่ง มันมีในเรื่อง การที่ตัวอื่นเอามาใช้

มันก็น่าจะได้[รู้ครับว่าประชด อิอิ]

ปล2.ครับไม่มีการันตี ว่าประธานไม่ฆ่าคน แต่ด้วยลักษณะนิสัย ที่แสดงออกมาในเรื่อง การที่ประธานจะฆ่าคน

แบบฮิโซกะ มันไม่ใช่ แล้วตอนที่ประธานลังเล มันก็มีช่องว่าง คือ ประธานไม่รู้ว่า คุมีสกิล ของกิ่งกา มันก็แพ้แล้วครับ

เพราะ ในเมื่อไม่รู้ ประธานก็จะใช้แค่การป้องกันพื้นฐาน ประมาณ เงียวไรงี้อะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Cursed

โพสต์โดย nuiza เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 1:35 pm

สกิลคุมันอัพเดตได้เรื่อยๆ กะยากมากๆ ส่วนประธานรูปแบบมองออกง่ายแต่เข้าไปลุยยาก555
nuiza

โพสต์โดย capraoro เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 2:00 pm

-เรื่องเทเลพอทผมไม่มั่นใจว่าใช้กับตัวเองได้ไหม แล้วใช้กับประธานได้รึเปล่า ระยะกว้างแค่ไหน
เงื่อนไขของสกิลคืออะไร เพราะจากที่เห็นโนบุมันยืนง้างรอนานเหมือนกันไม่ใช่โดดฟุบเข้าไปเลย
คนถ้าไม่โง่ก็ต้องรู้อยู่แล้วครับว่าโนบุมันอยากมีเรื่องแล้วจังหวะนั้น
อันนี้ไม่ชัวร์นะครับว่าใช้ได้หรือไม่ได้ ระยะไปได้ไกลแค่ไหน ถ้าไกลแค่ที่โผลในเรื่องก็จบครับใกล้เกิน

-เหมือนจะไม่เข้าใจนะครับ ฮิโซกะ กับ ประธาน ความสามารถต่างกันเยอะมากโดยเฉพาะความเร็ว
คุโรโร่ใช้เวลามากมายในการชิ่งเข้าไปในฝูงคน แต่เจอกับประธาน ถ้าโดนระบุตัวเกิน 1 วิในระยะ 200 เมตร
ผมว่าบ๊ายบายแน่นอนครับ เงื่อนไขการเจอคนต้องเห็นกันก่อนดิครับ ทันทีที่บอกเริ่มสู้ก็โดนเข้าชาจแล้ว
200 เมตรนี่โคตรไกลแล้วนะครับสำหรับคำว่า VS จริงๆไม่ควรเกิน 50 เมตร
แต่ระยะตบของคันนนผมว่าอย่างแย่ก็ 25 เมตร
ความเร็วตัวประธานเอง อย่างแย่ = ความเร็วเสียง 334 เมตรต่อวินาที
ใช้เวลาย่นระยะในระยะ 200 เมตรที่ 0.598 วินาที ใช้เวลาเฉลี่ยในการตบดอกแรกที่ 0.0625 วินาที
ร่วมเวลาเป็น 0.66 วินาที ในการประเดิมดอกแรก
พื้นที่คนพลุกพล่านที่ว่าอาจจะเป็นในห้างหรือในตลาด ถ้าในห้างระยะทาง 200 เมตรแล้วมองเห็นกันเป็นไปได้ยากมาก
ถ้าตลาด 200 เมตรก็ไกลมากๆ ต้องอยู่ในจุดโล่งๆหน่อยถึงจะมองเห็นกัน
งั้นเอาเป็นเจอกันไกลซัก 2 กิโลเลยไหม แล้วจะมองกันเห็นไหม ตรงนี้เอาเท่านี้ก่อนนะ

-ยกตัวอย่างพวกฮัตสึที่ใช้เวลาพอๆกันนะครับ นั่นคือกัลมุนของคิรัวร์ ต้องอาบสายฟ้ามาเป็น 10 ปี
ถึงจะมีความรู้สึกถึงสัมผัสของสายฟ้าได้มากพอ นั่นแหละครับฮัตสึมูลค่า 10 ปี

ยกตัวอย่างรุ่น 50 ปีให้ครับ คือของประธานนั่นแหละ

ส่วนเรื่องการเร่งอารมณ์มองของกอร์น กับ ของคุราปิก้าไว้นะครับ คุราปิก้าโดนฆ่าตายยกเผ่า
ระดับอารมณ์ยังสู้กอร์นไม่ได้ เพราะอารมณ์มันไม่ได้พุ่งพล่านปัจจุบันทันด่วนกอร์นนี่มันสิ้นหวังตรงนั้นระเบิดตรงนั้นเลย
ไม่ใช่รูปแบบพลังที่มีการเตรียมการมาก่อนนะครับ การวางเงื่อนไขกับตัวเองคงลวกๆง่ายๆอย่าง เช่น
ขอพลังให้ฆ่าปีโต้ได้ ต้องเสียอะไรก็ยอม แค่นี้ก็น่าจะได้แล้วครับ
ยืนยันคำเดิมนะครับไม่ใช่สเลิฟปี้ครับ หากดตาม 7-11 ไม่ได้นะครับ

พลังแนวจองจำ จำกัด การเคลื่อนไหวผมยกตัวอย่างให้แล้วนะครับของ มิสไซตอม
เงื่อนไขคือ 1. ชูการ์ด ! ให้ดูแล้ววางเงื่อนไข[เข้าใจว่าง่ายๆ] ตัวอย่างคือห้ามเข้ามาใกล้กว่านี้
2. เป้าหมายผิดเงื่อนไข
3. พลิกด้านการ์ดโทษแล้วพูดคำสั่ง ตัวอย่างคือ ยับยั้ง
4. ความสามารถแสดงผลเป้าหมายหยุดนิ่ง
พลังแนวจองจำ จำกัด ตอนนี้มีแค่อันนี้กับ เชนเจล นะครับ ซึ่งใช้ไม่ได้กับประธานทั้งคู่
จะสร้างพลังใหม่ดูบรรทัดฐานของเก่าบ้างครับ

รูปแบบจิตใจของคุโรโร่กับกอร์นก็คนละแบบ จะให้คุโรโร่เร่งออร่าได้ขนาดกอร์นเป็นไปไม่ได้ครับ
ดูสไตล์การสู้แบบตุ๊ดโหมดตอนสู้กับฮิโซกะก็จบแล้วครับ กอร์นมันจิตใจแบบมุทะลุดุดันยอมตายไม่ยอมแพ้
ส่วนคุโรโร่นิสัยขี้ขโมย และเหมือนจะไม่ยอมทั้งตายแล้วก็แพ้นั่นแหละ หนักไปทางไม่อยากตาย
อุโบโดนฆ่าก็แค้นแต่อารมณ์ก็ไม่ได้พุ่งพล่าน ถ้าจะเอาแบบกอร์น โนบุ ดูเข้าเค้ากว่าเยอะ

-ประธานเคยแสดงความลังแลด้วยหรอครับ ผมเห็นแค่มันประมาท 1 ครั้งตอนเจอราชา
ความเป็นจริงคือประมาทแค่ระยะเวลาไม่ถึง 0.1 วินาทีด้วยซ้ำราชาก็เดินทะลุไปข้างหลังแล้ว
ประธานมันจะต้องมากลัวอะไรกับ คุโรโร่ครับ ราชามันยังไม่กลัวมันต้องลังเลด้วยหรอ
ผมเห็นประธานแกไม่มั่นใจนะตอนเจอราชา แก้ปัญหาโดยการตบไปก่อนเลย คุโรโร่ก็น่าจะแก้ปัญหาแบบเดิม
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon

โพสต์โดย capraoro เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 2:02 pm

ฮัตสึทุกอันมันมีที่มาที่ไปเกี่ยวกับจิตใจหมดนั่นแหละครับ ต้องมี passion ก่อน

capraoro

โพสต์โดย Aya+EVE เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 2:12 pm

ผมว่ายิ่งต้องหาวิธีซับซ้อนให้คุโรโร่ชนะเท่าไหร่ ยิ่งเท่ากับว่ายอมรับว่าคุโรโร่ไม่มีทางชนะในการสู้ตรงๆอะครับ
สุดท้ายแล้วมันก็คือให้ประธานแกต่อให้ขอลงมือก่อน ไม่ก็ต้องไปพยายามหาช่องโหว่ของกฏไปเริ่มสู้นอกระยะของคันนอนแทน

จากที่ดูๆตอนสู้ราชา ฝ่ามือ99นี่ปล่อยออกมาไกลเป็นร้อยเมตรเลยนะ จะขอเริ่มสู้แบบคนนึงอยู่ท้ายซอย คนนึงอยู่ปากซอยเลยหรอ - -

แล้วไอ้ท่าว้งท่าวาร์ป ดีเทลท่ามันก็ไม่ได้บอก ท่าโกงๆเงื่อนไขการใช้จะเยอะ ไม่น่าจะใช่วาร์ปใครซี้ซั้วก็ได้มั้ง ดีไม่ดีอาจใช้วาร์ปตัวเองยังไม่ได้เลย
เบื่อมุขคุโรโร่สู้ได้ด้วยความสามารถลึกลับชะมัด ถ้ามันมีความสามารถโกงๆแบบที่ว่าตอนสู้กับฮิโซกะไม่ควักมาใช้สู้ ตอนเดียวจบซะเลยล่ะ จะมานั่งปั๊มหุ่นระเบิดเป็นร้อยๆตัวให้เสียเวลาทำไม
Aya+EVE

โพสต์โดย capraoro เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 2:16 pm

lhn เขียน:แก้ให้นิดนึงครับ ประธานไม่ได้ตั้งกดว่าต้องพนมมือถึงจะออกท่าได้นะครับ. ที่พนมมือก่อนออกท่านี่คือเป็นแค่ความเคยชินตอนฝึกอยู่บนภูเขา

เป็นเงื่อนไขนั่นแหละครับ ต้องทำตลอดถ้าทำได้ เพราะถ้าไม่ทำมันจะไปโยงกับจิตใจอีกทีงงไหมครับ
เหมือนกอร์นแหกปากตะโกนอะครับ ไม่ทำก็ได้แต่ถ้าไม่ทำมันจะไปโยงกับจิตใจทำให้จังเคนเบา
แต่ตอนที่คอแตกออกเสียงไม่ค่อยได้มันก็พยายามจะออกเสียง ก็ได้ความแรงเหมือนเดิม ไม่ได้ขึ้นกะเสียง
แต่ขึ้นกับความพยายามที่จะ "ต้องทำ" อะครับ โดยรวมมันเป็นการบูสเรื่องของ passion ของตัวเองอะ

capraoro

โพสต์โดย armzaa002 เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 2:27 pm

พูดตรงๆเลยนะ วิธีการของ Cursed มันไม่ใช่การ VS มันเป็นการลอบฆ่าชัดๆ
รูปภาพ
armzaa002

โพสต์โดย Cursed เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 3:20 pm

ก็อธิบายไปแล้วนะ ว่า

1.ความหมกมุ่นที่จะชนะ 10 ปี มันเยอะมาก

2.การเทเลพอร์ทมันต้องไวกว่าการเคลื่อนที่ธรรมดา อยู่แล้ว ไม่งั้นจะเรียก เทเลพอร์ทเหรอ

3.แล้วการมาเจอกันก่อนผมก็บอกแล้วว่า อยู่นอกระยะ และไม่จำเป็นที่ประธาน กับคุโรโร่ ต้องอยู่ระนาบเดียวกัน

แล้วจากนิสัยประธาน คือเค้ากลัวว่าลงมือก่อน อีกฝ่ายจะแพ้ก่อนเลยมักจะไม่ลงมือก่อน เข้าทางเลย

ปล.คือ ทุกคนที่อ่านเค้ารู้หมดอะครับ ว่า ประธานเก่งกว่า คุ เยอะมากโจทย์เลยให้คุได้เปรียบทุกประการ
Cursed

โพสต์โดย Cursed เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 3:33 pm

Aya+EVE เขียน:ผมว่ายิ่งต้องหาวิธีซับซ้อนให้คุโรโร่ชนะเท่าไหร่ ยิ่งเท่ากับว่ายอมรับว่าคุโรโร่ไม่มีทางชนะในการสู้ตรงๆอะครับ
สุดท้ายแล้วมันก็คือให้ประธานแกต่อให้ขอลงมือก่อน ไม่ก็ต้องไปพยายามหาช่องโหว่ของกฏไปเริ่มสู้นอกระยะของคันนอนแทน

จากที่ดูๆตอนสู้ราชา ฝ่ามือ99นี่ปล่อยออกมาไกลเป็นร้อยเมตรเลยนะ จะขอเริ่มสู้แบบคนนึงอยู่ท้ายซอย คนนึงอยู่ปากซอยเลยหรอ - -

แล้วไอ้ท่าว้งท่าวาร์ป ดีเทลท่ามันก็ไม่ได้บอก ท่าโกงๆเงื่อนไขการใช้จะเยอะ ไม่น่าจะใช่วาร์ปใครซี้ซั้วก็ได้มั้ง ดีไม่ดีอาจใช้วาร์ปตัวเองยังไม่ได้เลย
เบื่อมุขคุโรโร่สู้ได้ด้วยความสามารถลึกลับชะมัด ถ้ามันมีความสามารถโกงๆแบบที่ว่าตอนสู้กับฮิโซกะไม่ควักมาใช้สู้ ตอนเดียวจบซะเลยล่ะ จะมานั่งปั๊มหุ่นระเบิดเป็นร้อยๆตัวให้เสียเวลาทำไม

ก็มันความสามารถของคุ แล้วมันใช้ได้ไวมาก ขนาดที่คนอื่นๆ ไม่รู้เลยว่า เกิดอะไรขึ้น ซึ่งมันเคยใช้ไปแล้ว
จะมีข้อแม้อะไรบ้าง หรือ ไม่มี แต่มันใช้ได้ไปแล้วอะ

แล้วกฏเข้าแค่บอกมาใหม่ว่าต้องเจอหน้าก่อน ไม่ได้ กำหนดว่า ต้องมายืนในระยะ 2 เมตร ผมก็ให้ตามกฏแล้วไง

เจอหน้าแล้ว

ปล.เค้าให้สู้กันครับ ไม่ได้ให้มาต่อยกัน แลกหมัดกัน [ถ้าอีกตัวเป็นมือไรเฟิล มาสู้กะประธานต้องออกมาให้ประธาน

รู้ต่ำแหน่งก่อน ก็แพ้เลยนะ]

ปล2.คือมันเป็นข้อเท็จจริงในเรื่องไปแล้วว่า ประธานเก่งกว่า คุโรโร่เยอะ โจทย์เลยเข้าข้างคุ ให้มีโอกาสชนะ

ปล3.ผมก็งง ตอนสู้ฮิ ที่จริงตอนเข้าไปต่อยเตะ ฟรี มันเอา เสาเสียบ ก้ชนะแล้วนิ
แก้ไขล่าสุดโดย Cursed เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 3:48 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Cursed

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE