เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 24, 2014 9:17 pm

armhaa เขียน:
R.combat เขียน:เค้าอยากได้อ่ะ เจอร์เก้น คล็อปส์ อ่ะ ><"

ผมมองว่าสไตล์มันคล้ายมอยส์ไปน่ะครับ เสียวจะมาแล้วเป็นแบบมอยส์

เต็งๆก็ฟานกัล ซึ้งผมว่าเค้าทำทีม อาแจ๊กได้ชปล.ก็โอเคเลยนะ ส่วนผมถ้าผมเลือกได้นะผมอยากได้ ร็อดเจอร์สกับมูริญโญ่ครับใครก็ได้ :lol:

เห็นเขาว่าฟานกาลหลังรั่วรึป่าวครับ ฟังมาอีก :? :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sunflowerz
Sapphire Dragon

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 24, 2014 9:28 pm

R.combat เขียน:ขอรบกวนใช้พื้นที่ซักกะนิดนะครัชชชชชส์

หลังจากที่ได้อ่าน วันพีซ ไปในตอนล่าสุดนี้ ผมกลับมีมุมมองที่ว่า เราน่าจะได้อะไรจากการ์ตูนเรื่องนี้อีกมากมาย
ขอยกตัวอย่าง ประเด็นล่าสุดเลยแล้วกัน กับเหตุการณ์ "กรงนก" หรือ เกมที่นายน้อยนั้นได้จัดสรรค์ขึ้นมา
นั่นก็คือการที่ให้ผู้คนได้เป็นนักล่ามาฆ่ากัน หรือ มาฆ่านายน้อยได้เลยในวังถ้าคุณมาถึงได้ ณ โมเม้นนั้นขอพูดเลยแล้วกันนะครัชช ว่ามันแอบเหมือนกับ The Hunger game อยู่พอสมควร 55555 หรือผมคิดไปเองก็ไม่รู้นะ อิอิ

ซึ่งผมมองว่าโอดะแกได้ก้าวข้ามมาอีกขั้นนึงแล้วหล่ะครัช (หรือผมแอบหวังไว้สูงก็ไม่รู้สินะ) เพราะ เนื้อเรื่องเริ่มออกแนวตามล่าแล้วหล่ะ หูยยยม่างงงโหดอ่ะ จากที่ได้อ่านมานะครัช ผมรู้สึกว่าเราอาจจะได้เห็น"วันพีซ"ในหลายๆแบบ หลายๆมุมมองก็เป็นได้นะ เพราะที่ผ่านมาส่วนมากจะเป็นแนวๆ สู้แล้วแพ้ไปฝึกมาใหม่แล้วสู้จนกว่าจะชนะ แต่รอบนี้มันไม่ใช่ไง บอสแม่งโหดด้วยหล่ะ 55555 ซึ่งต่อจากนี้อาจจะมีดราม่าและจิตวิทยาของตัวละครด้วยนะ เนื้อเรื่องอาจจะเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นด้วยหล่ะมั้ง

ก็เท่าที่ผมเห็นและสัมผัสกับวันพีซตอนล่าสุดนี้ ขอพูดเลย ว่ารักโอดะหว่ะ อิอิ คือแม่งพลิกแพลงเก่งชิบเป๋งเลยอ่ะ

คิดเหมือนกันเลยครับ The Hunger game ภาค 2 ป่ะครับ ผมเคยดูผ่านๆ ไม่ขอสปอยต่อละกัน ในส่วนของประสิทธิภาพของโอดะนั้น ในขณะนี้ชอบเหมือนกันครับ มีอวัยวะขาดอีกแล้วระยะนี้ อาจจะโหดขึ้นก็เป็นได้นะครับ แต่มีสิ่งนึกที่ยังคงเดิม(แต่ก็ไม่เสียหาย) คือทุกครั้งที่จะเปิดเกมใส่กัน ยังไง๊ยังไง สิ่งแรกคือเมืองจะต้องวุ่นวายก่อนทุกที แต่โดยรวมถือว่าเด็ดครับ :mrgreen:
Sunflowerz

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 24, 2014 11:16 pm

สนับสนุนคนไทยครับ เลือกเพลงได้เหมาะจริงงๆ ฝันดีพี่ๆทุกท่านนนน
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 25, 2014 2:14 am

armhaa เขียน:

สนับสนุนคนไทยครับ เลือกเพลงได้เหมาะจริงงๆ ฝันดีพี่ๆทุกท่านนนน

ลูฟี่นี่มันขาลุยจริงๆ ดูแล้วชอบความคล่องตัวของลูฟี่แฮะ ฝันดีครับ อาร์ม
Sunflowerz

โพสต์โดย BluCero เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 25, 2014 3:34 am

คั่นจังหวะหน่อยครับ

เพลงเก่าซึ้่งๆ แต่โยกได้ :D :D :D โรแมนติก มั่ก ๆ
นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 25, 2014 8:46 am

Sunflowerz เขียน:
R.combat เขียน:ขอรบกวนใช้พื้นที่ซักกะนิดนะครัชชชชชส์

หลังจากที่ได้อ่าน วันพีซ ไปในตอนล่าสุดนี้ ผมกลับมีมุมมองที่ว่า เราน่าจะได้อะไรจากการ์ตูนเรื่องนี้อีกมากมาย
ขอยกตัวอย่าง ประเด็นล่าสุดเลยแล้วกัน กับเหตุการณ์ "กรงนก" หรือ เกมที่นายน้อยนั้นได้จัดสรรค์ขึ้นมา
นั่นก็คือการที่ให้ผู้คนได้เป็นนักล่ามาฆ่ากัน หรือ มาฆ่านายน้อยได้เลยในวังถ้าคุณมาถึงได้ ณ โมเม้นนั้นขอพูดเลยแล้วกันนะครัชช ว่ามันแอบเหมือนกับ The Hunger game อยู่พอสมควร 55555 หรือผมคิดไปเองก็ไม่รู้นะ อิอิ

ซึ่งผมมองว่าโอดะแกได้ก้าวข้ามมาอีกขั้นนึงแล้วหล่ะครัช (หรือผมแอบหวังไว้สูงก็ไม่รู้สินะ) เพราะ เนื้อเรื่องเริ่มออกแนวตามล่าแล้วหล่ะ หูยยยม่างงงโหดอ่ะ จากที่ได้อ่านมานะครัช ผมรู้สึกว่าเราอาจจะได้เห็น"วันพีซ"ในหลายๆแบบ หลายๆมุมมองก็เป็นได้นะ เพราะที่ผ่านมาส่วนมากจะเป็นแนวๆ สู้แล้วแพ้ไปฝึกมาใหม่แล้วสู้จนกว่าจะชนะ แต่รอบนี้มันไม่ใช่ไง บอสแม่งโหดด้วยหล่ะ 55555 ซึ่งต่อจากนี้อาจจะมีดราม่าและจิตวิทยาของตัวละครด้วยนะ เนื้อเรื่องอาจจะเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นด้วยหล่ะมั้ง

ก็เท่าที่ผมเห็นและสัมผัสกับวันพีซตอนล่าสุดนี้ ขอพูดเลย ว่ารักโอดะหว่ะ อิอิ คือแม่งพลิกแพลงเก่งชิบเป๋งเลยอ่ะ

คิดเหมือนกันเลยครับ The Hunger game ภาค 2 ป่ะครับ ผมเคยดูผ่านๆ ไม่ขอสปอยต่อละกัน ในส่วนของประสิทธิภาพของโอดะนั้น ในขณะนี้ชอบเหมือนกันครับ มีอวัยวะขาดอีกแล้วระยะนี้ อาจจะโหดขึ้นก็เป็นได้นะครับ แต่มีสิ่งนึกที่ยังคงเดิม(แต่ก็ไม่เสียหาย) คือทุกครั้งที่จะเปิดเกมใส่กัน ยังไง๊ยังไง สิ่งแรกคือเมืองจะต้องวุ่นวายก่อนทุกที แต่โดยรวมถือว่าเด็ดครับ :mrgreen:

อ.โอดะแกสุดยอดจริงๆครับ ถึงบางเรื่องอาจจะเหมือนวนลูปเหมือนเดิม แต่พอมาเขียนใหม่แต่ละภาคกลับทำให้น่าสนใจได้ตลอด

ตอนนี้ผมกำลังรออ่านเรื่องที่แกโม้ไว้ในเอส บี เอส หลังTS ว่าแกกำลังท้าทายในสิ่งที่ไม่เคยมีนักเขียนการ์ตูนคนไหนเขียนมาก่อน ผมว่ามันต้องเป็นอะไรที่ยอดมากแน่ๆ :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 25, 2014 8:48 am

BluCero เขียน:

เพลงเก่าซึ้่งๆ แต่โยกได้ :D :D :D โรแมนติก มั่ก ๆ

ได้อารมณ์เหมือนอยู่ในงานแต่งเลยครับ :D
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 25, 2014 12:03 pm

BluCero เขียน:

คลาสสิก :mrgreen:
Sunflowerz

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 25, 2014 1:27 pm

ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลยครับ คิดถึงทุกคนจุงเบย :lol: :lol: :lol:

มีข่าวมาบอกครับ
ผมจะมาลาบวช วันที่ 2-9 พฤษภาคมนี้นะครับ
ขอผลบุญในครั้งนี้ ให้ลูกเรือทานตะวันได้รับทั่วถึงกันทุกคนเลยนะครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

"กรรมใดที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินทุกท่าน ด้วยกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม หรือ
หากข้าพเจ้าเคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อท่านใด ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม
ขอทุกท่านโปรดจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด"

ปล...ช่วงนี้ที่ไม่ค่อยได้เข้ามา เพราะต้องท่องคำขอบวชให้ได้ครับ :o :o :o
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 25, 2014 1:48 pm

sad1234 เขียน:ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลยครับ คิดถึงทุกคนจุงเบย :lol: :lol: :lol:

มีข่าวมาบอกครับ
ผมจะมาลาบวช วันที่ 2-9 พฤษภาคมนี้นะครับ
ขอผลบุญในครั้งนี้ ให้ลูกเรือทานตะวันได้รับทั่วถึงกันทุกคนเลยนะครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

"กรรมใดที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินทุกท่าน ด้วยกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม หรือ
หากข้าพเจ้าเคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อท่านใด ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม
ขอทุกท่านโปรดจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด"

ปล...ช่วงนี้ที่ไม่ค่อยได้เข้ามา เพราะต้องท่องคำขอบวชให้ได้ครับ :o :o :o

อนุโมทนาบุญครับ :mrgreen:
หนึ่งในกำลังหลักของเรือ : )
Sunflowerz

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD