เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย reefsk8core เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 24, 2014 7:50 pm

sad1234 เขียน:
reefsk8core เขียน:กัปตันครัชชชส์ ผมขอไม่มีพลังจากผลปีศาจนะครัช

แต่ขอเป็นคนโรคจิตเลือดเย็นแต่ฉากหน้าเป็นคนขี้เล่นนะครัช
แล้วถนัดในการลอบสังหารครัชชชชส์

ปล.ขอมากไปมั้ยเนี่ย
ปล2.ขอบคุณครัชชชส์

ประมาณคนสองบุคลิกรึปล่าวครัสสสสสสส :lol: :lol: :lol:

ใช่แล้วครัชชชส์ แค่สองบุคลิกนะครัช แต่เพศเดียว ฮ่าาา
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
reefsk8core

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 24, 2014 8:13 pm

ออกแบบคาแร๊คเตอร์หรอครับ น่าสนใจแฮะ ตื้นเต้นดี

ตัวจริงผมนิสัยเหมือนคุราปิก้าทุกอย่างครับ ผมเลือกชอบตัวละครที่มีอะไรคล้ายๆตัวเอง ยกเว้นเรื่องความแค้นนะ :lol:

ผมเป็นคนใจร้อนครับ ถึงออกจะดูทรงว่าแนวเป้นคนวางแผนเก่ง รอบคอบ แล้วก็นิ่ง แต่ความจริงแล้วหงุดหงิดง่าย และก็จุดเดือดต่ำ

เรื่องต่อสู้ก็คล้ายๆพี่combatt คือผมเป็นมือสังหารประจำบนเรืออยู่แล้ว แต่จะเปลี่ยนไปให้ผมสู้แบบตรงๆก้ได้นะ

ผลปีศาจ เอ่อมีด้วยหรอครับ งั้นผมเอาผลโซ่ละกันเนอะ แค่นี้ละขอบคุณครับ
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 24, 2014 9:43 pm

reefsk8core เขียน:
reefsk8core เขียน:กัปตันครัชชชส์ ผมขอไม่มีพลังจากผลปีศาจนะครัช

แต่ขอเป็นคนโรคจิตเลือดเย็นแต่ฉากหน้าเป็นคนขี้เล่นนะครัช
แล้วถนัดในการลอบสังหารครัชชชชส์

ปล.ขอมากไปมั้ยเนี่ย
ปล2.ขอบคุณครัชชชส์

ประมาณคนสองบุคลิกรึปล่าวครัสสสสสสส :lol: :lol: :lol:

ใช่แล้วครัชชชส์ แค่สองบุคลิกนะครัช แต่เพศเดียว ฮ่าาา

เรื่องเพศ นายคิดเองนะ :lol: :lol: :lol:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 24, 2014 9:44 pm

armhaa เขียน:ออกแบบคาแร๊คเตอร์หรอครับ น่าสนใจแฮะ ตื้นเต้นดี

ตัวจริงผมนิสัยเหมือนคุราปิก้าทุกอย่างครับ ผมเลือกชอบตัวละครที่มีอะไรคล้ายๆตัวเอง ยกเว้นเรื่องความแค้นนะ :lol:

ผมเป็นคนใจร้อนครับ ถึงออกจะดูทรงว่าแนวเป้นคนวางแผนเก่ง รอบคอบ แล้วก็นิ่ง แต่ความจริงแล้วหงุดหงิดง่าย และก็จุดเดือดต่ำ

เรื่องต่อสู้ก็คล้ายๆพี่combatt คือผมเป็นมือสังหารประจำบนเรืออยู่แล้ว แต่จะเปลี่ยนไปให้ผมสู้แบบตรงๆก้ได้นะ

ผลปีศาจ เอ่อมีด้วยหรอครับ งั้นผมเอาผลโซ่ละกันเนอะ แค่นี้ละขอบคุณครับ

อย่างโหดเลย อิอิอิ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 24, 2014 11:06 pm

สนุกสนานกันทีเดียวเชียว :mrgreen:
Sunflowerz
Sapphire Dragon

โพสต์โดย artkub เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 25, 2014 4:11 pm

ผมขอมั่งดิบุคลิกเอาแบบkilluaจากhxhเลยครับอิอิ
artkub

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 25, 2014 9:15 pm

artkub เขียน:ผมขอมั่งดิบุคลิกเอาแบบkilluaจากhxhเลยครับอิอิ

:mrgreen:
ปล. รอแป๊ปนะนาย อีก2-3 วันจะทำลายเซ็นกลุ่มโจรสลัดให้ : )
Sunflowerz

โพสต์โดย armhaa เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 25, 2014 9:18 pm

แข่งฟุตซอลมาวันนี้ชนะ 6-4 ครับ ชนะทีมแชมป์ปีที่แล้วด้วย

ผมลง 3 นาที ยิง 3 ลูกไม่ได้โม้ ลูกนึง จากจุดโทษ :lol:

ป.ล.พี่ซันแวะมาดูกระทู้เกมส์ด้วยนะครับ ถ้าเข้ามาบอร์ด เพราะเวลามันผ่านไปนานเกิน ผมอยากรู้เฉลยแล้ว :lol:
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 25, 2014 9:57 pm

armhaa เขียน:แข่งฟุตซอลมาวันนี้ชนะ 6-4 ครับ ชนะทีมแชมป์ปีที่แล้วด้วย

ผมลง 3 นาที ยิง 3 ลูกไม่ได้โม้ ลูกนึง จากจุดโทษ :lol:

ป.ล.พี่ซันแวะมาดูกระทู้เกมส์ด้วยนะครับ ถ้าเข้ามาบอร์ด เพราะเวลามันผ่านไปนานเกิน ผมอยากรู้เฉลยแล้ว :lol:

ถ้าพี่เล่นบอลเก่งเหมือนอาร์มก็คงดี :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ขนาดจับบอลง่ายๆ บางทียังหลุดเลยผม 555
ปล.........ผมก็อยากรู้เฉลยนะ ว่าเค้าคือใครนิ
:lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย armhaa เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 25, 2014 11:44 pm

armhaa เขียน:แข่งฟุตซอลมาวันนี้ชนะ 6-4 ครับ ชนะทีมแชมป์ปีที่แล้วด้วย

ถ้าพี่เล่นบอลเก่งเหมือนอาร์มก็คงดี :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ขนาดจับบอลง่ายๆ บางทียังหลุดเลยผม 555
ปล.........ผมก็อยากรู้เฉลยนะ ว่าเค้าคือใครนิ
:lol: :lol: :lol:

มันฟุตซอลครับ เกมส์มันเร็วแล้วสนามแคบ วิ่งแปปๆถึงหน้าโกลละ
ความจริงผมไม่ควรได้ลงหรอกแต่เกมส์มันแลกกัน แล้วต้องการประตูผมเลยได้ลง ตอนนั้น 3-3 อยู่ และโชคดีส้มหล่นลูกนึง พักอกยิงลูกนึงแล้วก้จุดโทษ ทีมเลยไม่แพ้

ถ้าเป้นฟุตบอลลำบากกว่านี้เยอะครับพี่เมท ส่วนเรื่องจับบอลว่าวนี้ผมก็ประจำพอๆกับเลี้ยงออก :lol:
รูปภาพ
armhaa

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD