เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย reefsk8core เมื่อ จันทร์ ส.ค. 18, 2014 3:29 pm

Goku ss4 เขียน:พูดถึงเกมส์ ผมเคยคิดที่จะทำเล่นในเรือเหมือนกัน

อารมณ์เกมส์ภาษาอะครับ ที่แบบแต่ละคนเลือกคาแรคเตอร์ที่ชอบ และคาแรคเตอร์แต่ละตัวก็มีท่าหรือค่าความสามารถต่างๆกันไป เวลาจะออกท่าต้องใช้ MP/SP อะไรทำนองนี้

ลักษณะของเกมส์ก็ประมาณ VS กัน เป็นเทิร์นๆ แต่ละเทิร์นออกคำสั่งได้คนละ 2 - 3 คำสั่ง เช่น โจมตี / ป้องกัน / ฟื้นฟู(เล็กน้อย) ในการโจมตีพอออกคำสั่งแล้วก็จะใช้การเปิดป้ายตัวเลข(อาจจะ 20 - 25 ป้าย) โดยซ่อนป้ายคริติคอล(x2) กับ miss อย่างละ 4 - 5 ป้าย อะไรทำนองนี้

แต่ก็ยังทำไม่สำเร็จเพราะไม่มีเวลา รวมถึงมีความยุ่งยากหลายอย่าง สุดท้ายก็เลยล้มเลิก :lol: :lol:

จัดมาเลยครัชชชส์
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
reefsk8core

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ จันทร์ ส.ค. 18, 2014 4:12 pm

ตอนนี้ไม่ไหวครับ :mrgreen:
ถ้าใครจะไปทำต่อ หรือ คิดเกมส์อะไรสนุกๆเล่นในเรือก็จะขอบคุณมากเลยครับ
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ จันทร์ ส.ค. 18, 2014 4:16 pm

Goku ss4 เขียน:พูดถึงเกมส์ ผมเคยคิดที่จะทำเล่นในเรือเหมือนกัน

อารมณ์เกมส์ภาษาอะครับ ที่แบบแต่ละคนเลือกคาแรคเตอร์ที่ชอบ และคาแรคเตอร์แต่ละตัวก็มีท่าหรือค่าความสามารถต่างๆกันไป เวลาจะออกท่าต้องใช้ MP/SP อะไรทำนองนี้

ลักษณะของเกมส์ก็ประมาณ VS กัน เป็นเทิร์นๆ แต่ละเทิร์นออกคำสั่งได้คนละ 2 - 3 คำสั่ง เช่น โจมตี / ป้องกัน / ฟื้นฟู(เล็กน้อย) ในการโจมตีพอออกคำสั่งแล้วก็จะใช้การเปิดป้ายตัวเลข(อาจจะ 20 - 25 ป้าย) โดยซ่อนป้ายคริติคอล(x2) กับ miss อย่างละ 4 - 5 ป้าย อะไรทำนองนี้

แต่ก็ยังทำไม่สำเร็จเพราะไม่มีเวลา รวมถึงมีความยุ่งยากหลายอย่าง สุดท้ายก็เลยล้มเลิก :lol: :lol:

ไอเดียดีมากเลยครับ แต่เวลาเป็นปัญหาหลักจริงๆด้วยแหละครับ ผมเข้าใจเลย :mrgreen: ที่อยู่ในบอร์ดได้ทุกวันนี้ ไม่เรียกว่ารักวันพีซก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรแล้ว :lol: :mrgreen:
Sunflowerz
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 21, 2014 8:04 am

วันพีซช่วงนี้ใกล้จะปะทะกันจริงๆแล้ว ตอนนี้ก็ประกบคู่ไปหลายคู่แล้ว
โซโล v พิก้า
แฟรงกี้ v ซินญอพิ้งค์
ไครอส v เดียมานเต้
โรบิน บาโธ คาเวนดิช v กราดิอุส ... กลุ่มนี้ผมว่ากระจุกตัวเกินไปบางทีพวกที่สู้กับนักสู้โคลอสเซียมอาจจะมาเสริม

ยังไม่รวมพวกโดฟลา เทรโบล เดลลิงเจอร์ มัคไวส์ ลูฟี่ ลอว์ อุซป คนแคระ ฟูจิโทระ ซาโบ นะครับ (เบอร์เจสด้วยหายไปเลย)

อยากให้ อ.โอดะ เขียนฉากต่อสู้ยาวๆได้แล้ว ถ้าได้แบบเอนิเอสล็อบบี้นี่จะเจ๋งมาก
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 22, 2014 7:33 pm

Goku ss4 เขียน:วันพีซช่วงนี้ใกล้จะปะทะกันจริงๆแล้ว ตอนนี้ก็ประกบคู่ไปหลายคู่แล้ว
โรบิน บาโธ คาเวนดิช v กราดิอุส ... กลุ่มนี้ผมว่ากระจุกตัวเกินไปบางทีพวกที่สู้กับนักสู้โคลอสเซียมอาจจะมาเสริม

ยังไม่รวมพวกโดฟลา เทรโบล เดลลิงเจอร์ มัคไวส์ ลูฟี่ ลอว์ อุซป คนแคระ ฟูจิโทระ ซาโบ นะครับ (เบอร์เจสด้วยหายไปเลย)

อยากให้ อ.โอดะ เขียนฉากต่อสู้ยาวๆได้แล้ว ถ้าได้แบบเอนิเอสล็อบบี้นี่จะเจ๋งมาก

ได้ข่าวจากวงในมาครับ ดูเหมือนตอนเดสโรซ่า จะจบก็รวมเล่มประมาณเล่มที่ 99 ครับ :lol: :lol: :lol:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 24, 2014 9:27 am

sad1234 เขียน:
Goku ss4 เขียน:วันพีซช่วงนี้ใกล้จะปะทะกันจริงๆแล้ว ตอนนี้ก็ประกบคู่ไปหลายคู่แล้ว

ได้ข่าวจากวงในมาครับ ดูเหมือนตอนเดสโรซ่า จะจบก็รวมเล่มประมาณเล่มที่ 99 ครับ :lol: :lol: :lol:

ตัวละครเยอะเกิ๊นน :lol: :mrgreen:
Sunflowerz

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 24, 2014 9:28 am

ขอเสียงเด็กผีหน่อยครับ กำลังจะไฝว้กับ sunderland รึป่าว ?
Sunflowerz

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 24, 2014 4:30 pm

อาทิตย์หน้าผมทำเซเว่นแล้วครับ เก็บเงินจัดฟัน 5 หมื่น ผมไม่อยากขอเงินพ่อเพราะวันนี้เค้าพึ่งซื้อคอมใหม่ให้

พรุ่งนี้ก็แข่งบอลรายการสุดท้ายแล้ว รู้สึกเหนื่อย 555555

ชิวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป

ป.ล.คืนนี้เชียร์ผีครับ
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ จันทร์ ส.ค. 25, 2014 7:53 am

Sunflowerz เขียน:
sad1234 เขียน:

ตัวละครเยอะเกิ๊นน :lol: :mrgreen:

ผมยังไงก็ได้ครับ แต่ขอให้หลังจากนี้มีฉากต่อสู้สนุกๆให้สมกับที่ปูเรื่องมานานก็พอครับ :mrgreen: :mrgreen:
Sunflowerz เขียน:ขอเสียงเด็กผีหน่อยครับ กำลังจะไฝว้กับ sunderland รึป่าว ?

ดูจากข่าวเมื่อเช้า เสมอกันครับ 1 - 1 ไม่รู้รูปเกมส์เป็นไง
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ จันทร์ ส.ค. 25, 2014 8:01 am

armhaa เขียน:อาทิตย์หน้าผมทำเซเว่นแล้วครับ เก็บเงินจัดฟัน 5 หมื่น ผมไม่อยากขอเงินพ่อเพราะวันนี้เค้าพึ่งซื้อคอมใหม่ให้

พรุ่งนี้ก็แข่งบอลรายการสุดท้ายแล้ว รู้สึกเหนื่อย 555555

ชิวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป

ป.ล.คืนนี้เชียร์ผีครับ

สนับสนุนครับ :mrgreen:
ถ้าเป็นคนรุ่นผมตอนเรียนไม่ค่อยมีใครกล้าทำงานกันหรอกเพราะอาย ซึ่งผมว่ามันเป็นค่านิยมที่ผิดนะ
ดูซีรีย์ญี่ปุ่น / อเมริกา เวลาอยากได้อะไรก็ทำงานหาเงินกันเองทั้งนั้น

ปล. แมนยูเสมอครับ รูปเกมส์เป็นไงมั่ง
รูปภาพ
Goku ss4

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD