เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ อาทิตย์ ก.ย. 14, 2014 12:19 pm

สวัสดีทุกคนครับ
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sad1234

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ อาทิตย์ ก.ย. 14, 2014 3:53 pm

sad1234 เขียน:สวัสดีทุกคนครับ

สวัสดีครับ...ลิเวอร์พูลของเราเปนไงบ้างครับ :(
ส่วนเชลซีนี่มีทีท่าว่าจะเหมือนช่วงที่น้ามูมาคุมสมัยแรกเลยครับ
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ อาทิตย์ ก.ย. 14, 2014 4:58 pm

Goku ss4 เขียน:
sad1234 เขียน:สวัสดีทุกคนครับ

สวัสดีครับ...ลิเวอร์พูลของเราเปนไงบ้างครับ :(
ส่วนเชลซีนี่มีทีท่าว่าจะเหมือนช่วงที่น้ามูมาคุมสมัยแรกเลยครับ

ลิเวอร์พูล ตอนนี้ผมกลัวจะพลาดจริงๆครับ พลาดที่เซ็นต์น้องโอ้มาร่วมทีม
ผมรู้สึกแต่แรกเลยว่า น้องโอ้ไม่อาจที่จะฝากความหวังอะไรได้
อีกทั้งสไตล์ก็ประเภทแอ๊กอาร์ท ไม่วิ่งหาช่อง ไม่ทำทางใดๆเลย
ซึ่งส่งผลต่อแทคติคอันแยบยลของร็อดเจอร์สที่แนวรุกต้องหาช่อง ทุกคนสามารถสลับตำแหน่งกันได้หมด
ขณะที่แลมเบิร์ต และบอรินี่ก็ออกแนวตัวเป้า รอเข้าฮอส ไม่สามารถทำเกมเองได้
โอ๊ย ยิ่งคิด ยิ่งเพลีย หรือเราจะกลับไปอยู่กลางตารางอีกแล้ว ฮือๆๆๆๆๆๆๆ
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ ก.ย. 14, 2014 6:07 pm

ลิเวอร์โดนอุดทั้งเกมส์เลยครับ น่าเสียดาย แถมนักเตะฟอร์มล่าสุดไม่ค่อยดีนะ
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ อาทิตย์ ก.ย. 14, 2014 7:23 pm

ถ้ามองภาพรวมปีที่แล้ว ที่แนวรุกมี ซัวเรส สเตอร์ริด สเตอร์ริ่ง เป็นพวกที่ไปกับบอลได้ดีและมีจังหวะทะลุเข้าเขตโทษบ่อยมากๆ คือเลี้ยงๆมุดๆเข้าไปแล้วสร้างอันตรายได้ทั้งยิงจ่อๆหรือได้ลูกโทษ

บาโลเตลี่ ไม่เหมือน3 คนข้างบนครับ เขาจะออกแนวหน้าเป้าจริงๆมากกว่า
ผมว่าถ้าเกมที่เปิดแลกแบบสเปอร์เขาก็พอมีประโยชน์บ้าง แต่ถ้าเจอทีมที่ตั้งรับแน่นๆบาโลไม่เหมาะครับ
เมื่อคืนเห็นได้ชัดเลยว่าเจาะเข้าเขตโทษได้น้อยมาก ส่วนใหญ่จะเปิดจากด้านข้าง

เดี๋ยวขอดูฟอร์มตัวใหม่คนอื่นๆซัก4-5 นัดแล้วจะมาวิพากษ์อีกทีครับ :mrgreen:

ปล.มีโปรแกรมแชมเปี้ยนลีกส์เข้ามา ผจก.ทีมเริ่มเปลี่ยนแปลงทีมแระ
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ จันทร์ ก.ย. 15, 2014 8:07 am

เฮ้..เฮ้.. วันนี้ครบรอบ 1 ปี กลุ่มโจรสลัดทานตะวันนะครับ

ต้องฉลองงงงง :lol: :lol: :lol:

1 ปีไวเหมือนกันนะครับ ผมยังจำได้เลยว่าช่วงก่อนที่จะเข้ามาเพราะรู้สึกเบื่อบอร์ดหลัก ก็เลยมาหาอะไรอ่านเล่นๆ พอดีเห็นกลุ่มนี้เพิ่งตั้งใหม่ก็เลยเข้ามาคุย (เรื่องแรกของผมน่าจะเรื่องชอปเปอร์นะ) จนถึงตอนนี้เหมือนเป็นความเคยชินแล้วที่อาทิตย์นึงต้องเข้ามาอย่างน้อย 2 - 3 ครั้ง

ยินดีที่ได้รู้จักและพูดคุยกับทุกคนครับ :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย BluCero เมื่อ จันทร์ ก.ย. 15, 2014 11:45 am

Goku ss4 เขียน:เฮ้..เฮ้.. วันนี้ครบรอบ 1 ปี กลุ่มโจรสลัดทานตะวันนะครับ

ต้องฉลองงงงง :lol: :lol: :lol:

1 ปีไวเหมือนกันนะครับ ผมยังจำได้เลยว่าช่วงก่อนที่จะเข้ามาเพราะรู้สึกเบื่อบอร์ดหลัก ก็เลยมาหาอะไรอ่านเล่นๆ พอดีเห็นกลุ่มนี้เพิ่งตั้งใหม่ก็เลยเข้ามาคุย (เรื่องแรกของผมน่าจะเรื่องชอปเปอร์นะ) จนถึงตอนนี้เหมือนเป็นความเคยชินแล้วที่อาทิตย์นึงต้องเข้ามาอย่างน้อย 2 - 3 ครั้ง

ยินดีที่ได้รู้จักและพูดคุยกับทุกคนครับ :mrgreen:

โอ้ว 1 ปีแล้วหรือเนี้ย ครั้งแรกที่ผมเข้ามาก็บังเอิญเหมือนกัน ปกติผมไม่ค่อยมาบอร์ดนี้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะอยู่บอร์ดหลัก ช่วงนั้นบ้าดนตรีเลยมาตั้งมู้ดนตรี จนมาเจอกัปตันซัน พอดี ยาวเลยทีนี้ มู้ดนตรีผมก็หายสาบสูญไปละ

:D :D :D

[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=pvRXo0PD6BE[/youtube]

เพลงไม่เกี่ยวกับเนื้อหางับ แต่ดนตรีน่าสนใจดี

แล้วเพลงก็ไม่ขึ้นด้วย = =
นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ ก.ย. 15, 2014 1:54 pm

Goku ss4 เขียน:เฮ้..เฮ้.. วันนี้ครบรอบ 1 ปี กลุ่มโจรสลัดทานตะวันนะครับ

ด้วยความยินดีเช่นกันครับ มาอยู่กลุ่มนี้ ช่างสุขีเสียจริง
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ ก.ย. 15, 2014 1:55 pm

BluCero เขียน:โอ้ว 1 ปีแล้วหรือเนี้ย ครั้งแรกที่ผมเข้ามาก็บังเอิญเหมือนกัน ปกติผมไม่ค่อยมาบอร์ดนี้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะอยู่บอร์ดหลัก ช่วงนั้นบ้าดนตรีเลยมาตั้งมู้ดนตรี จนมาเจอกัปตันซัน พอดี ยาวเลยทีนี้ มู้ดนตรีผมก็หายสาบสูญไปละ

:D :D :D

[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=pvRXo0PD6BE[/youtube]

เพลงไม่เกี่ยวกับเนื้อหางับ แต่ดนตรีน่าสนใจดี

แล้วเพลงก็ไม่ขึ้นด้วย = =

เพลงเพราะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย reefsk8core เมื่อ อังคาร ก.ย. 16, 2014 4:37 am

สวัสดีครัชชชชส์

กระผมอกหักแบบเงียบๆ

:( :( :(
รูปภาพ
reefsk8core

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD