เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย artkub เมื่อ จันทร์ พ.ย. 16, 2015 5:42 pm

แวะมาดื่มชา
ภาพประจำตัวสมาชิก
artkub

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย ONEPIECE0125 เมื่อ จันทร์ พ.ย. 16, 2015 8:32 pm

วันนี้บริจาคเลือดครั้งแรกค่ะ ¥_¥ เจ็บปวดมาก แต่ก็โอค่ะ :D

บริจาคเลือดเสร็จ เกือบบ่าย พาเพื่อนวิ่งสี่คูณร้อย ไปจ่ายตังค์ค่าสมัครสอบ กลัวธนาคารปิดก่อน เกือบช็อค แต่ก็โอค่ะ :D

สรุปแล้ว ก็โอค่ะ ^_^ 555555+
รูปภาพ
รูปภาพ
ONEPIECE0125

โพสต์โดย artkub เมื่อ จันทร์ พ.ย. 16, 2015 9:20 pm

ONEPIECE0125 เขียน:วันนี้บริจาคเลือดครั้งแรกค่ะ ¥_¥ เจ็บปวดมาก แต่ก็โอค่ะ :D

บริจาคเลือดเสร็จ เกือบบ่าย พาเพื่อนวิ่งสี่คูณร้อย ไปจ่ายตังค์ค่าสมัครสอบ กลัวธนาคารปิดก่อน เกือบช็อค แต่ก็โอค่ะ :D

สรุปแล้ว ก็โอค่ะ ^_^ 555555+

พี่นี่บริจาคมา3-4รอบละเลยรุ้สึกชิน :lol: :lol:
artkub

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อังคาร พ.ย. 17, 2015 10:01 pm

บริจาคเลือดนี่ เข็มเบ้อเริ่ม ! :shock: :mrgreen: :lol:
Sunflowerz
Sapphire Dragon

โพสต์โดย BluCero เมื่อ จันทร์ พ.ย. 23, 2015 2:09 pm

Goku ss4 เขียน:ตอนผมจบ ม.6 ใหม่ๆ ผมไม่รู้ว่าจะเรียนอะไรหรือทำอะไรดี
พ่อผมไปฝากผมไว้ที่ร้านมินิมาร์ทแถวๆฝั่งธน ก็ทำงานในร้านไปเรื่อยๆ ที่ร้านเขาให้ผมไปเรียนรามอาทิตย์ละ 2 วัน
ตอนนั่งรถไปเรียน หรือกลับบ้าน ผมมักจะนึกถึงเพื่อนคนอื่นๆอยู่เสมอว่า ทำไมไอ้นั่นสบายจัง ไอ้นั่นมันรวยจังวะ ทำไมเราต้องมาทำอะไรแบบนี้ด้วย

ยิ่งคิดก็ยิ่งรู้สึกแย่ เหมือนเบื่อตัวเองเบื่อชีวิตตัวเองมากๆ ผมก็เลยใช้ชีวิตอย่างซังกะตาย บางทีก็ไม่ไปเรียนไปนั่งเหม่อคิดนุ่นคิดนี่ตลอดเวลา ผมเป็นอย่างนี้อยู่ 3 ปี เรียนก็ไม่ผ่านซักเล่ม จนมีความคิดอยากเลิกเรียนออกไปหางานทำจริงจังไปเลย ซึ่งเต็มที่ก็คงได้แค่ทำงานตามห้างไปวันๆ

แต่มีวันหนึ่งชีวิตผมก็มาพบจุดเปลี่ยน มีผู้หญิงคนนึงเดินเข้ามาหาผม เธอพร้อมให้กำลังใจผมตลอด เธอรุ่นเดียวกับผมแหละแต่เธอเรียนจบแล้ว เธอถามผมว่าทำไมถึงเรียนไม่ผ่าน ผมบอกไม่รู้ เธอก็เลยโอนหน่วยกิจมาลงเรียนกับผมอีกใบ
แล้วก็เคี่ยวเข็ญผม ไล่ผมไปเรียน ร้องไห้เวลาที่ผมไม่ยอมไปสอบ ผมไม่อยากให้เธอเสียใจก็เลยไปเรียนกับเธอทุกวัน

ผมและเธอใช้เวลา 2 ปีครึ่งหลังจากนั้นจบนิติราม แล้วก็ลองไปเรียนเน เธอก็ทำเหมือนเดิมจนผมจบได้ภายใน 1 ปี
มันเหมือนฝันนะจากคนที่ไม่มีอะไรเลยในชีวิต แต่ผมกลับเปลี่ยนตัวเอง เปลี่ยนอนาคตตัวเองได้ภายในเวลา 3 - 4 ปี
ผมต้องขอขอบคุณเธอคนนั้นจริงๆ ที่ทำให้ผมไม่ได้อยู่เดียวดายบนโลกใบนี้ ปัจจุบันผมใช้ชีวิตส่วนใหญ่อยู่กับเธอ
และคิดว่าจะอยู่กับเธอไปตลอดชีวิต เธอเป็นภรรยาของผมเองครับ

จุดเปลี่ยนของแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกัน แต่เชื่อเถอะว่าทุกคนจะมีจุดๆนั้นผ่านเข้ามาในชีวิต เราท้อแท้ หรือรู้สึกเหนื่อยหน่ายกับชีวิตได้ แต่ถ้าเรายังมีความฝันหรือความหวังอยู่ ก็น่าจะมีเหตุการณ์หรือจุดเปลี่ยนนั้นๆเข้ามาครับ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

ปล.พิมพ์สดจากความทรงจำครับ อาจไม่สละสลวยเท่าไหร่ แต่อยากให้กำลังใจทุกๆคนที่อยู่ในนี้ครับ :D

สุดยอดเลยเฮีย เป็นกำลังใจที่ดีเลยนะครับเนี้ย ผมเองก็พยายามเต็มที่แหละยังไ่มยอมแพ้อะไรง่ายๆฮะๆๆ ตอนนี้ก็พอจะหาช่องทางของตัวเองได้นิดหน่อยและ ที่เหลือก็ต้องลงมือเต็มที่ :D :D

เลยไม่ค่อยได้มาเล่นในบอร์ดนี้แหละครับเซงมากเลย แต่หลังจากสอบใบอนุญาตว่าความเสร็จแล้วอาจจะได้มาเล่นบ่อยขึ้น ตอนนี้ผมกำลังเริ่มทำงานพิเศษเก็บเงินจ่ายค่าหอค่ากินค่าเรียนอยู่ครับ ตัวคนเดียวในกทมแล้ว :) :) ;) ;) :lol: :lol:

สนุกดีเหมือนกันครับชีวิตเวลานี้ อีก5ปีข้างหน้ามันจะอาจจะกลายเป็นเรื่องเล่าสุดเท่ของผมที่จะเอาไว้โม้ให้ลูกหลานฟังก็ได้

อิจฉาเฮียเรื่องภรรยาจัง :D :D แฟนผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ เขาพยายามเคี่ยวให้ผมอ่านหนังสือมันก็ดีแหละ แต่ประเด็นคือต้องทำงานหาเงินนี้แหละครับ เวลาอ่านหนังสือก็ลดลงไปด้วย :lol: :lol: :lol:
นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

โพสต์โดย BluCero เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 27, 2015 4:33 pm

สอบ กพ ผ่านซะงั้นครับ แต่ก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรได้เหมือนกัน ??
นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ พ.ย. 28, 2015 5:00 pm

ใช้ชีวิตให้สนุกเว้ยบลู ผมก็กำลังมองๆวางแผนในอนาคตไว้บ้างเหมือนกัน ยิ่งอายุมากขึ้นยอมรับเลยว่าความคิดความอ่านเปลี่ยนไปเยอะมาก ถึงจะค่อยๆเปลี่ยนแต่ก็รู้สึกได้เหมือนกัน
Sunflowerz

โพสต์โดย BluCero เมื่อ จันทร์ พ.ย. 30, 2015 3:46 pm

:D :D :D

BluCero

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พุธ ธ.ค. 02, 2015 10:30 pm

ไปดู The Lobster มาครับ ใครไปดูมาแล้วบ้าง หนังต้องการอะไรครับ ผมงง 555555
Sunflowerz

โพสต์โดย artkub เมื่อ พุธ ธ.ค. 02, 2015 10:52 pm

ยังไม่ได้ไปดู ไม่ค่อยมีเวลา :lol:

ว่าจะรอดูstarwarsเลยทีเดียว :lol:
artkub

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD