เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย BluCero เมื่อ เสาร์ ก.ย. 28, 2013 1:30 am

คือช่วงนี้ ผมเป็นอะไรไม่รู้อ่ะครับ เบื่อทุกอย่าง ไม่อยากทำอะไรเลย ไม่แน่ใจว่าเหงาหรือป่าวด้วย - -

แต่อาการ มันเกิดมาจาก เมื่อผมดู การ์ตูนเรื่องหนึ่งจบ แบบว่า พอดูจบแล้วรู้สึกเหงาซะงั้น งงมากเลยฮะ

แบบว่า ตอนนี้มันหมดกำลังใจทำทุกอย่างละ ทั้งๆทีผมยังอยู่ในช่วงสอบแท้ ๆแย่จริงๆเลย เฮ้อ อีกอย่างก็คือ ผมเริ่มคิดว่า สายวิชาที่ผมกำลังเรียนอยู่เนี้ย มันไม่เหมาะกับผมเอาซะเลย รู้สึกว่าผมไม่ชอบมันซะเลย ที่ผมเข้าเรียนเอกนี้ก็เพราะว่า ทางบ้านไม่สนับสนุนคณะที่ผมอยากเรียน คือผมอยากเรียนดนตรี -

แต่ที่บ้านไม่สนับสนุน ผมเลยเข้าเรียนกฎหมาย ด้วยเหมือนหลอกตัวเองว่าตัวเองชอบ

ผมเลยต้องขยันอ่านหนังสือ อย่างนู้นอย่างนี้มากมาย ซึ่งไม่ใช่ทางผมเลย

เฮ้อ แต่ที่สุดแล้ว ผมก็ทำได้แค่มาบ่นๆๆๆ แล้วผมก็คงต้องไปอ่านหนังสือ ท่องประมวลเตรียมสอบอีก เฮ้อออ ไอ้จะดรอปจะซิ่วทางบ้านคงไม่ยอมแน่ เรียนมาก็ปี3ละ เฮ้อออ

ผมละเบื่อชีวิตจังเลยฮะนี้ ผมเลยผลาญเวลาที่เพื่อนๆเขาอ่านหนังสือกันไปกับการท่องเน็ต ฟังเพลง อย่างที่ผมชอบ พอไปดูการ์ตูนจบ ก็เหงาอีก เหมือนขาดเพื่อนไป 5555

สุดท้ายนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันผมมาบ่นให้พวกท่านฟังทำไม แต่ยังไงก็ขอบคุณก็เสียเวลาอ่านนะครับ อ่านๆแล้วผมอาจจะเหมือนพวกวัยรุ่นตัวเป็นขนที่ขี้เกียจเรียนแล้วก็เลยมาบ่นให้ชาวบ้านฟัง ผมอาจจะเป็นแบบนั้นก็ได้นะครับ แหะ ๆ
นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย BluCero เมื่อ เสาร์ ก.ย. 28, 2013 1:31 am

http://www.soccersuck.com/boards/topic/903875/1

นี้คือที่ไปบ่นมาใน SS
นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ ก.ย. 28, 2013 1:44 am

BluCero เขียน:คือช่วงนี้ ผมเป็นอะไรไม่รู้อ่ะครับ เบื่อทุกอย่าง ไม่อยากทำอะไรเลย ไม่แน่ใจว่าเหงาหรือป่าวด้วย - -

แต่อาการ มันเกิดมาจาก เมื่อผมดู การ์ตูนเรื่องหนึ่งจบ แบบว่า พอดูจบแล้วรู้สึกเหงาซะงั้น งงมากเลยฮะ

แบบว่า ตอนนี้มันหมดกำลังใจทำทุกอย่างละ ทั้งๆทีผมยังอยู่ในช่วงสอบแท้ ๆแย่จริงๆเลย เฮ้อ อีกอย่างก็คือ ผมเริ่มคิดว่า สายวิชาที่ผมกำลังเรียนอยู่เนี้ย มันไม่เหมาะกับผมเอาซะเลย รู้สึกว่าผมไม่ชอบมันซะเลย ที่ผมเข้าเรียนเอกนี้ก็เพราะว่า ทางบ้านไม่สนับสนุนคณะที่ผมอยากเรียน คือผมอยากเรียนดนตรี -

แต่ที่บ้านไม่สนับสนุน ผมเลยเข้าเรียนกฎหมาย ด้วยเหมือนหลอกตัวเองว่าตัวเองชอบ

ผมเลยต้องขยันอ่านหนังสือ อย่างนู้นอย่างนี้มากมาย ซึ่งไม่ใช่ทางผมเลย

เฮ้อ แต่ที่สุดแล้ว ผมก็ทำได้แค่มาบ่นๆๆๆ แล้วผมก็คงต้องไปอ่านหนังสือ ท่องประมวลเตรียมสอบอีก เฮ้อออ ไอ้จะดรอปจะซิ่วทางบ้านคงไม่ยอมแน่ เรียนมาก็ปี3ละ เฮ้อออ

ผมละเบื่อชีวิตจังเลยฮะนี้ ผมเลยผลาญเวลาที่เพื่อนๆเขาอ่านหนังสือกันไปกับการท่องเน็ต ฟังเพลง อย่างที่ผมชอบ พอไปดูการ์ตูนจบ ก็เหงาอีก เหมือนขาดเพื่อนไป 5555

สุดท้ายนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันผมมาบ่นให้พวกท่านฟังทำไม แต่ยังไงก็ขอบคุณก็เสียเวลาอ่านนะครับ อ่านๆแล้วผมอาจจะเหมือนพวกวัยรุ่นตัวเป็นขนที่ขี้เกียจเรียนแล้วก็เลยมาบ่นให้ชาวบ้านฟัง ผมอาจจะเป็นแบบนั้นก็ได้นะครับ แหะ ๆ

หลังจากเรียนจบ โลกแห่งความจริงที่จะต้องออกไปเผชิญมันไม่ได้มีแต่สิ่งที่ชอบนา :mrgreen: เพราะฉะนั้นเราต้องมีความรู้มีวิชาที่เปรียบเสมือนอาวุธที่จะทำให้เราสามารถดำรงอยู่ได้ในสังคมนั้น ส่วนเรื่องที่เราชอบน่ะให้ทำเปนงานอดิเรกก็ยังได้ ผมไม่ได้สอนนะ เพียงแต่ว่ามันเปนสิ่งที่คอยเตือนใจผมเหมือนกันเพราะบางครั้งผมก็คิดเหมือนบลูเหมือนกัน : ) สู้มัน มันเปนแค่ตัวหนังสือ ไม่มีทางเอาชนะเราได้หรอก :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sunflowerz
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ ก.ย. 28, 2013 1:51 am

เอาล่ะ ออกทะเลมุ่งหน้าสู่เกาะต่อไปได้ !! :mrgreen: จะได้พวกพ้องเพิ่มรึป่าวนะ :mrgreen:
Sunflowerz

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ เสาร์ ก.ย. 28, 2013 2:03 am

เพื่อนผมมันก็เรียนกฎหมายอยู่หลายคนนะ ก็มีบ่นเรื่องอ่านหนังสือบ้างหมือนกันแหละ
ตามที่เข้าใจนะ (ไม่เคยเรียน เกรียนอย่างเดียว 55555) ดูเหมือนเอกทางนี้ต้องท่องอย่างเดียวละมั้ง
เลยทำให้ดูน่าเบื่อ แต่ก็อย่างที่คุณ sun บอกแหละครับ ชีวิตหลังเรียนจบ มันต้องเผชิญอะไรๆมากมายนัก
ทำมันให้เต็มที่ไปเถอะครับ เหนื่อยก็พักผ่อน หาอะไรทำผ่อนคลาย ไปเที่ยวเปิดหูเปิดตา เติมพลัง
สำคัญตรงที่ต้องแบ่งเวลาให้ถูกครับ อิอิอิ (ไม่ได้สอนนะครับ แค่แนะนำ จากประสบการณ์ของตัวเอง)
สู้ๆครับ ชีวิตยังมีอะไรๆมากมายรอเราอยู่อีกเยอะครับ แค่นี้มันจิ๊บๆ
ลูกเรือกลุ่มทานตะวันไม่เคยยอมแพ้อะไรง่ายๆอยู่แล้ว จริงมั๊ย

ปล,.......กีตารื ผมก็ชอบครับ แต่เล่นไม่เก่ง
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย BluCero เมื่อ เสาร์ ก.ย. 28, 2013 2:15 am

ผมเหมือนโดนตลกร้ายด้วยนะ

ทั้งๆที ขี้เกียจ เอย อ่านน้อย ท่องน้อยแล้วเอ่ย ไม่ตกซักที - -

ฮะๆ เอาเป็นว่าดิ้นต่อไป

ออกทะเลล ขอบคุณท่านทั้ง 2 มาก

BluCero

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ เสาร์ ก.ย. 28, 2013 10:24 am

BluCero เขียน:ผมเหมือนโดนตลกร้ายด้วยนะ

ทั้งๆที ขี้เกียจ เอย อ่านน้อย ท่องน้อยแล้วเอ่ย ไม่ตกซักที - -

ฮะๆ เอาเป็นว่าดิ้นต่อไป

ออกทะเลล ขอบคุณท่านทั้ง 2 มาก

อันนี้ ผมก็เป็นครับ มันใช่เลยครับ วันๆเล่นเกม แทงสนุ๊ก และเฮฮาปาร์ตี้ไปเรื่อย
แต่พอสอบเสร็จ ก็ไม่เคยตก :lol: :lol: :lol:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ ก.ย. 28, 2013 12:08 pm

:mrgreen:
Sunflowerz

โพสต์โดย naisandeekung เมื่อ เสาร์ ก.ย. 28, 2013 12:23 pm

จงอย่าทำในสิ่งที่ทำได้ จงอย่าทำในสิ่งที่ชอบ แต่.... "ทำในสิ่งที่ใช่"
แล้วสักวันจะรู้เองว่าอะไร"ใช่" กับสิ่งที่ตัวเราเป็นอยู่ ^_____^
รูปภาพ
หัวหน้าหน่วยที่2 (ลำดับหน่วยเป็นลางแฮะ) และช่างตีดาบอันดับหนึ่งของโลกแห่งกลุ่มโจรสลัด "หนวดเทา"
naisandeekung

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ ก.ย. 28, 2013 2:52 pm

naisandeekung เขียน:จงอย่าทำในสิ่งที่ทำได้ จงอย่าทำในสิ่งที่ชอบ แต่.... "ทำในสิ่งที่ใช่"
แล้วสักวันจะรู้เองว่าอะไร"ใช่" กับสิ่งที่ตัวเราเป็นอยู่ ^_____^

เยี่ยม :mrgreen:
Sunflowerz

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD