เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย ONEPIECE0125 เมื่อ อังคาร ก.ค. 29, 2014 10:38 pm

หาอะไรกินกันหน่อยเป็นไงง??

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ONEPIECE0125

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อังคาร ก.ค. 29, 2014 10:48 pm

ONEPIECE0125 เขียน:หาอะไรกินกันหน่อยเป็นไงง??

รูปภาพ

บร๊ะๆๆๆ :D
Sunflowerz
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ อังคาร ก.ค. 29, 2014 11:41 pm

ONEPIECE0125 เขียน:หาอะไรกินกันหน่อยเป็นไงง??

รูปภาพ

หิวเลยง่ะ กำลังไดเอทอยู่ด้วย อ๊ากกกกกกก :lol: :lol: :lol:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พุธ ก.ค. 30, 2014 8:44 pm

พรุ่งนี้แข่งบอลรอบ 8 ทีมแล้วครับ เจอที่ 1 สาย B รร.นนซี รองแชมป์เก่า

เห้อ เละแน่ผม สู้ๆๆสู้ตาย !!!
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 31, 2014 12:46 am

armhaa เขียน:พรุ่งนี้แข่งบอลรอบ 8 ทีมแล้วครับ เจอที่ 1 สาย B รร.นนซี รองแชมป์เก่า

รถบัสแล้วรอสวนกลับเลยครับ :lol: :lol: :lol:

Spoiler:
ล้อเล่นนะ จริงๆบุกสู้ไปเลย เอาใจกองเชียร์ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 31, 2014 7:53 am

armhaa เขียน:พรุ่งนี้แข่งบอลรอบ 8 ทีมแล้วครับ เจอที่ 1 สาย B รร.นนซี รองแชมป์เก่า

แพ้ หรือ ชนะ มันต้องสู้กันในสนามก่อนครับถึงจะรู้ สู้สู้ :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย reefsk8core เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 31, 2014 8:12 am

เต็มที่ครัชอาร์ม อย่าได้ซี
เล่นแบบที่เราเล่นและทำให้ดีที่สุดครัชชชชชส์
รูปภาพ
reefsk8core

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 31, 2014 8:17 am

เกี่ยวกับตอน 755 ครับ
** เลขหน้าตอนเป็น 775 ซะงั้น cr. TLK

** มินิสตอรี่ตอนนี้น่าสนใจครับว่าเมืองมันหายไปไหน ขอให้ตอนหน้ามีอะไรที่เจ๋งๆด้วยเถอะ

** คนแคระโผล่มาอีกคนแล้ว เมาซี่ เอาจริงๆนะแค่คนแคระคนก่อนๆผมยังจำใครไม่ค่อยได้เลย แต่เมาซี่นี่เร็วมากนะ ตอนพุ่งชนประตูอย่างกับท่าสกายวอร์คของซันจิ

** มีการพูดถึงการได้ยินของแฟรงกี้ด้วยครับ ไม่รู้จะเป็นความสามารถพิเศษอะไรของเขาหรือเปล่า

** โรงงานมีบอสด้วยแฮะ จริงๆน่าจะเป็นกลุ่ม หรือ คนที่แลดูโหดๆหน่อย เอาไว้มารุมแฟรงกี้น่าจะสนุกแต่ออกมาแบบนี้ไม่รู้จะมีเหตุการณ์อะไรพลิกผัน(ฮาๆ)อีก

** ซินญอร์พิ้งค์โชว์ท่าใหม่แล้วนะ "ระเบิดผ้าอ้อม" :lol:

** โซโลยั่วพิก้าตลอด และก็ได้ผลแล้วเหมือนพิก้าจะโมโหสุดๆ
ไม่รู้สิผม(เดา)ว่าพิก้ายังมีดีกว่าที่เห็นอีกเยอะแค่ยังไม่ได้โชว์ออกมา และโซโลก็น่าจะรู้ถึงได้พยายามทำให้พิก้าโฟกัสมาที่ตนเองคนเดียว เพื่อไม่ให้ไปเล่นงานพรรคพวก

** ริคุ : โดฟลามิงโก้น่ะ ไม่ฆ่าแมนเชอร์รี่หรอก
เพราะฉันมั่นใจว่ามันต้องการ "พลัง" ของหล่อน... แต่ทว่าตอนนี้ กลับเป็นพวกเรา... ที่ต้องการพลังนั้นมากกว่าใคร...

น่าสนใจครับว่าพลังของแมนเชอร์รี่คืออะไร ตอนแรกผมเดาว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับโรงงานแต่ดูจากคำพูดของราชาริคุแล้วผมว่าน่าจะเป็นพลังที่มีความสำคัญ และไม่เกี่ยวข้องกับโรงงาน พลังอะไรหว่าอยากรู้

**สรุปตอนนี้ก็ยังคงเรื่อยๆไม่หวือหวา แต่ก็ไม่ถึงกับน่าเบื่อหรอกนะ คหสต.ครับ :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 31, 2014 7:41 pm

เห็นบอร์ดหลักเค้าตื่นตัวกันเรื่องลิขสิทธิ์การ์ตูนญี่ปุ่น พรรคพวกเราคิดไงกันมั่งครับ
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 31, 2014 7:43 pm

Goku ss4 เขียน:เกี่ยวกับตอน 755 ครับ
** เลขหน้าตอนเป็น 775 ซะงั้น cr. TLK

** มินิสตอรี่ตอนนี้น่าสนใจครับว่าเมืองมันหายไปไหน ขอให้ตอนหน้ามีอะไรที่เจ๋งๆด้วยเถอะ

** คนแคระโผล่มาอีกคนแล้ว เมาซี่ เอาจริงๆนะแค่คนแคระคนก่อนๆผมยังจำใครไม่ค่อยได้เลย แต่เมาซี่นี่เร็วมากนะ ตอนพุ่งชนประตูอย่างกับท่าสกายวอร์คของซันจิ

** มีการพูดถึงการได้ยินของแฟรงกี้ด้วยครับ ไม่รู้จะเป็นความสามารถพิเศษอะไรของเขาหรือเปล่า

** โรงงานมีบอสด้วยแฮะ จริงๆน่าจะเป็นกลุ่ม หรือ คนที่แลดูโหดๆหน่อย เอาไว้มารุมแฟรงกี้น่าจะสนุกแต่ออกมาแบบนี้ไม่รู้จะมีเหตุการณ์อะไรพลิกผัน(ฮาๆ)อีก

** ซินญอร์พิ้งค์โชว์ท่าใหม่แล้วนะ "ระเบิดผ้าอ้อม" :lol:

** โซโลยั่วพิก้าตลอด และก็ได้ผลแล้วเหมือนพิก้าจะโมโหสุดๆ
ไม่รู้สิผม(เดา)ว่าพิก้ายังมีดีกว่าที่เห็นอีกเยอะแค่ยังไม่ได้โชว์ออกมา และโซโลก็น่าจะรู้ถึงได้พยายามทำให้พิก้าโฟกัสมาที่ตนเองคนเดียว เพื่อไม่ให้ไปเล่นงานพรรคพวก

** ริคุ : โดฟลามิงโก้น่ะ ไม่ฆ่าแมนเชอร์รี่หรอก
เพราะฉันมั่นใจว่ามันต้องการ "พลัง" ของหล่อน... แต่ทว่าตอนนี้ กลับเป็นพวกเรา... ที่ต้องการพลังนั้นมากกว่าใคร...

น่าสนใจครับว่าพลังของแมนเชอร์รี่คืออะไร ตอนแรกผมเดาว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับโรงงานแต่ดูจากคำพูดของราชาริคุแล้วผมว่าน่าจะเป็นพลังที่มีความสำคัญ และไม่เกี่ยวข้องกับโรงงาน พลังอะไรหว่าอยากรู้

**สรุปตอนนี้ก็ยังคงเรื่อยๆไม่หวือหวา แต่ก็ไม่ถึงกับน่าเบื่อหรอกนะ คหสต.ครับ :mrgreen:

ตอนนี้มีปมน่าสนใจหลายเรื่องเลย โดยเฉพาะพลังของเจ้าหญิง จะออกมาแบบไหน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
sad1234

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD