เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 27, 2014 10:19 pm

jit444 เขียน:แล้วนิวเราหล่ะ :lol: :lol: :lol: เล่นเพื่อนสุขภาพล้วนๆ555

ปกติผมเวลาดูผมจะแชทคุยกับพวกพี่เป็ป wm ประจำ แต่หลังๆนี้เล่นห่วยเกิน เลยดูผลอย่างเดียว

อันดับไม่มีลุ้นอะไรแล้วเลยปล่อยชิวกัน เห้ออออออออ TT
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armhaa

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 27, 2014 10:22 pm

หงส์แพ้แล้ว เศร้าครัสสสสสสสสสสสส
ทุกอย่างตอนนี้อยู่ในกำมือเรือแล้ว ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย armhaa เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 12:02 am

viewtopic.php?f=13&t=12564

ผมตั้งกระทู้ซามุไรพเนจรอยู่พี่ๆคนไหนเคยอ่านเข้ามาคุยได้ครับ

ฝันดีครับ
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย jit444 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 12:22 am

ความจริงปีที่ได้ที่5ผมเข้าบอร์ดเป็นประจำเลยนะ แต่เดี๋ยวนี้... :lol:
รูปภาพ
jit444

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 12:36 am

armhaa เขียน:
Sunflowerz เขียน:มีข่าวร้าย (สำหรับผม) มาแจ้งครับ
     ผมจะปฏิวัติการผจญภัยของเรานะครับ ตอนนี้เจอปัญหาครับ เพราะผมดันยกกลางเรื่องมาเขียนก่อน พอเรื่องเดินไปแล้วมันหาช่องยัดประวัติตัวละครลำบากเหลือเกิน จริงๆที่โพสต์ไปนั่นยังไม่ได้ลงรายละเอียดมากนักเหมือนกัน แต่ยังไงก็จะยังคงโครงร่างเดิมไว้

สำหรับใครไปอ่านไปบ้าง แล้วอยากจะ comment ก็ทำได้นะครับ ผมไม่ถือ ยิ่งชอบด้วยซ้ำ :mrgreen:

ผมลองอ่านดูแล้วสนุกดีครับ อยากรอดูฉากที่ตัวเองออกไว้ๆจัง

ผมก็เคยทำคล้ายๆแบบนี้นะครับ แต่เป็นสมัยประถมที่ผมวาดการ์ตูนไปให้เพื่อนอ่านที่รร. :lol:

ใช้สมุดเรียนวาด ตอนนึงมี 5 หน้า (1 เล่ม มี3 ตอน) พอจบก็วาดเล่มใหม่โดยเว้นว่างกระดาษไว้หน้านึง ส่วนหน้าปกก็ระบายสี จำได้ว่าฮิตมากคนอ่านกันทั้งห้อง แต่หยุดวาดถึงเล่ม 12 เพราะสมุดหมด อายจัง555555555

ผมพยาพยามทำมันให้ออกมาเป็นนิยายอยู่ครับ :) :mrgreen:
Sunflowerz
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 12:36 am

สงสาร gerrard ครับ :|
Sunflowerz

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 8:03 am

sad1234 เขียน:ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลยครับ คิดถึงทุกคนจุงเบย :lol: :lol: :lol:

มีข่าวมาบอกครับ
ผมจะมาลาบวช วันที่ 2-9 พฤษภาคมนี้นะครับ
ขอผลบุญในครั้งนี้ ให้ลูกเรือทานตะวันได้รับทั่วถึงกันทุกคนเลยนะครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

"กรรมใดที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินทุกท่าน ด้วยกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม หรือ
หากข้าพเจ้าเคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อท่านใด ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม
ขอทุกท่านโปรดจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด"

ปล...ช่วงนี้ที่ไม่ค่อยได้เข้ามา เพราะต้องท่องคำขอบวชให้ได้ครับ :o :o :o

ขอให้ตั้งมั่น ตั้งใจในการบวชครั้งนี้ครับ
เพราะเป็นโอกาสที่ดี ที่จะได้สร้างบุญกุศลอันยิ่งใหญ่ให้แก่ตนเอง ครอบครัว และผู้ที่เกี่ยวข้อง
ขออนุโมทนาบุญครับ :)
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 8:21 am

armhaa เขียน:นอกเรื่องนะครับ ผมลงบทความดาบในวันพีชอยู่ ตอนนี้ลงไปครึ้งนึงละ เที่ยงคืนเสร็จมั้ง นั่งทำจนเมื่อย
อย่าลืมเข้าไปชมนะครับ

อ่านแล้วครับ ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึง:mrgreen:
ผมคิดว่าดาบของคาเวนดิช (น่าจะ) เป็น 12 สุดยอดดาบนะ อ.โอดะแกไม่ได้บอกมาตรงๆ แต่ใช้คำว่า "หนึ่งในดาบที่ดีที่สุด"
มันก็เลยตีความได้หลายทาง แต่ตอนท้ายๆน่าจะมีข้อมูลอะไรที่เป็นทางการนะ

ส่วน 12 สุดยอดดาบ เล่มอื่นๆ ผมเดาว่าน่าจะเผยโฉมมาบ้างแล้ว แต่ตามสไตล์ อ.โอดะ แกจะไม่เปิดเผยอะไรออกมาแบบหมดเปลือกนะ ที่ผมเดาๆไว้ ก็ประมาณดาบของกลุ่มคนเหล่านี้ .. ลอว์ / แชงค์ / เรลี่ / วิสต้า

ส่วนดาบของพวกพลโท อย่างน้อยน่าเป็นดาบระดับ 21 ยอดแห่งดาบขึ้นไปนะครับ
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 8:31 am

Sunflowerz เขียน:มีข่าวร้าย (สำหรับผม) มาแจ้งครับ
     ผมจะปฏิวัติการผจญภัยของเรานะครับ ตอนนี้เจอปัญหาครับ เพราะผมดันยกกลางเรื่องมาเขียนก่อน พอเรื่องเดินไปแล้วมันหาช่องยัดประวัติตัวละครลำบากเหลือเกิน จริงๆที่โพสต์ไปนั่นยังไม่ได้ลงรายละเอียดมากนักเหมือนกัน แต่ยังไงก็จะยังคงโครงร่างเดิมไว้

สำหรับใครไปอ่านไปบ้าง แล้วอยากจะ comment ก็ทำได้นะครับ ผมไม่ถือ ยิ่งชอบด้วยซ้ำ :mrgreen:

เรื่องช่วงหลังเข้มข้นดีครับ
ส่วนช่วงแรกค่อยๆปรับเพิ่มก็ได้ครับ อาจจะเริ่มจากเกาะบ้านเกิดของกัปตันก่อนเลยก็ได้ (ช่วงนี้อาจจะรวมสมาชิกคนแรกๆเลยก็ได้ประมาณว่ามาจากเกาะเดียวกัน อันนี้แล้วแต่นะครับ) ส่วนของเกาะช็อคโกแลต เกาะที่มีคนถือหอก อาจจะเพิ่มอีเวนต์หรือตัวละครในกลุ่มเข้าไปก็ได้ครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับกัปตันครับ ผมรออ่านอยู่ครับ :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย armhaa เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 9:59 am

Sunflowerz เขียน:สงสาร gerrard ครับ :|

เหมือนกันเลยครับ ล้มจังหวะนั้นผมร้องเห้ยออกมาเลยไม่คิดว่าจะพลาด

สู้ๆครับ
รูปภาพ
armhaa

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD