เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย armhaa เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 10:01 am

Goku ss4 เขียน:
armhaa เขียน:นอกเรื่องนะครับ ผมลงบทความดาบในวันพีชอยู่ ตอนนี้ลงไปครึ้งนึงละ เที่ยงคืนเสร็จมั้ง นั่งทำจนเมื่อย
อย่าลืมเข้าไปชมนะครับ

อ่านแล้วครับ ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึง:mrgreen:
ผมคิดว่าดาบของคาเวนดิช (น่าจะ) เป็น 12 สุดยอดดาบนะ อ.โอดะแกไม่ได้บอกมาตรงๆ แต่ใช้คำว่า "หนึ่งในดาบที่ดีที่สุด"
มันก็เลยตีความได้หลายทาง แต่ตอนท้ายๆน่าจะมีข้อมูลอะไรที่เป็นทางการนะ

ส่วน 12 สุดยอดดาบ เล่มอื่นๆ ผมเดาว่าน่าจะเผยโฉมมาบ้างแล้ว แต่ตามสไตล์ อ.โอดะ แกจะไม่เปิดเผยอะไรออกมาแบบหมดเปลือกนะ ที่ผมเดาๆไว้ ก็ประมาณดาบของกลุ่มคนเหล่านี้ .. ลอว์ / แชงค์ / เรลี่ / วิสต้า

ส่วนดาบของพวกพลโท อย่างน้อยน่าเป็นดาบระดับ 21 ยอดแห่งดาบขึ้นไปนะครับ

พี่โกคูผมสนใจทำบทความอีกเรื่องครับ เรื่องเผ่าพันธุ์ต่างๆในวันพีชนี้ละ เห้นในห้องสมุดยังไม่มีก้ฟิตทำอีกสักอัน
แต่อันนี้คงนานหน่อย เพราะผมต้องสอนพิเศษเด็กหาเงิน :lol:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armhaa

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 2:15 pm

armhaa เขียน:
Goku ss4 เขียน:
armhaa เขียน:นอกเรื่องนะครับ ผมลงบทความดาบในวันพีชอยู่ ตอนนี้ลงไปครึ้งนึงละ เที่ยงคืนเสร็จมั้ง นั่งทำจนเมื่อย
อย่าลืมเข้าไปชมนะครับ

อ่านแล้วครับ ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึง:mrgreen:
ผมคิดว่าดาบของคาเวนดิช (น่าจะ) เป็น 12 สุดยอดดาบนะ อ.โอดะแกไม่ได้บอกมาตรงๆ แต่ใช้คำว่า "หนึ่งในดาบที่ดีที่สุด"
มันก็เลยตีความได้หลายทาง แต่ตอนท้ายๆน่าจะมีข้อมูลอะไรที่เป็นทางการนะ

ส่วน 12 สุดยอดดาบ เล่มอื่นๆ ผมเดาว่าน่าจะเผยโฉมมาบ้างแล้ว แต่ตามสไตล์ อ.โอดะ แกจะไม่เปิดเผยอะไรออกมาแบบหมดเปลือกนะ ที่ผมเดาๆไว้ ก็ประมาณดาบของกลุ่มคนเหล่านี้ .. ลอว์ / แชงค์ / เรลี่ / วิสต้า

ส่วนดาบของพวกพลโท อย่างน้อยน่าเป็นดาบระดับ 21 ยอดแห่งดาบขึ้นไปนะครับ

พี่โกคูผมสนใจทำบทความอีกเรื่องครับ เรื่องเผ่าพันธุ์ต่างๆในวันพีชนี้ละ เห้นในห้องสมุดยังไม่มีก้ฟิตทำอีกสักอัน
แต่อันนี้คงนานหน่อย เพราะผมต้องสอนพิเศษเด็กหาเงิน :lol:

ทำเลย ทำเลย อยากอ่านแล้ว :lol: :lol: :lol: :lol:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 2:17 pm

armhaa เขียน:http://www.thaionepiece.com/board/viewtopic.php?f=13&t=12564

ผมตั้งกระทู้ซามุไรพเนจรอยู่พี่ๆคนไหนเคยอ่านเข้ามาคุยได้ครับ

ฝันดีครับ

เรื่องนี้ ไม่ค่อยได้อ่าน ถ้ามีโอกาส จะหามาอ่านครับ
การ์ตูนเก่าๆ ผมว่ามันคลาสสิคดี
:lol: :lol: :lol: :lol:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 2:27 pm

Sunflowerz เขียน:สงสาร gerrard ครับ :|

http://image.ohozaa.com/view2/xyq8j9OM3v5MRuaS
แก้ไขล่าสุดโดย sad1234 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 2:33 pm, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง.
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย armhaa เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 2:31 pm

sad1234 เขียน:
armhaa เขียน:http://www.thaionepiece.com/board/viewtopic.php?f=13&t=12564

ผมตั้งกระทู้ซามุไรพเนจรอยู่พี่ๆคนไหนเคยอ่านเข้ามาคุยได้ครับ

ฝันดีครับ

เรื่องนี้ ไม่ค่อยได้อ่าน ถ้ามีโอกาส จะหามาอ่านครับ
การ์ตูนเก่าๆ ผมว่ามันคลาสสิคดี

สุดยอดแค่มังงะครับ อนิเมะนี้ทำร้ายใจคนอ่านมาก

ยิ่งตอนจบที่ทำเพิ่มขึ้นมา แถมคนเขียนเค้าก็ไม่ได้เห็นด้วยเท่าไหร่ยิ่งไปกันใหญ่ (ความโลภมากของค่ายอนิเมะที่ยังไงก็จะทำให้ได้เพราะเห็นว่ามันขายได้ ปรากฏว่าภาพห่วยแตกที่สุดเท่าที่ผมดูการ์ตูนมา แถมพระเอกนางเอกตายตอนจบ อนาจเกิน)

พูดถึงตอนจบการ์ตูนที่คลาสิคก็สแลมดั้งอ่ะครับ จบแบบเห้ยอะไรวะ :lol: คนเขียนแกอินดี้เกินนนนนน
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 2:45 pm

armhaa เขียน:
sad1234 เขียน:

ฝันดีครับ

สุดยอดแค่มังงะครับ อนิเมะนี้ทำร้ายใจคนอ่านมาก

ยิ่งตอนจบที่ทำเพิ่มขึ้นมา แถมคนเขียนเค้าก็ไม่ได้เห็นด้วยเท่าไหร่ยิ่งไปกันใหญ่ (ความโลภมากของค่ายอนิเมะที่ยังไงก็จะทำให้ได้เพราะเห็นว่ามันขายได้ ปรากฏว่าภาพห่วยแตกที่สุดเท่าที่ผมดูการ์ตูนมา แถมพระเอกนางเอกตายตอนจบ อนาจเกิน)

พูดถึงตอนจบการ์ตูนที่คลาสิคก็สแลมดั้งอ่ะครับ จบแบบเห้ยอะไรวะ :lol: คนเขียนแกอินดี้เกินนนนนน

น่าอ่านทั้งสองเรื่องเลย สแลมดั๊ง เคยอ่านแค่เล่ม 1 เล่มเดียว 555555
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย armhaa เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 9:26 pm

ฮัลโหลตอนดึกๆครับ ช่วงนี้ทุกคนยุ่งกับภาระงานทุกวันกันหรือเปล่าครับ

พี่บลู พี่จิโอไม่ค่อยเข้ามาแฮ่ะ พี่รันก็หายๆ คิดถึงทุกคนเลยเด้ออ
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย jit444 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 10:22 pm

รู้สึกว่าสแลมดั้งคือจารย์แกอยากให้แมทช์นั้นแพ้นะแต่ทางกอง บก. ดันจะให้ชนะ เค้าก็จัดให้ชนะปุ๊ปจบปั๊ป555
ปล.เสียดาย บา ชอบตั้งแต่ตอนอยู่เวสต์แฮมละ ซิสเซ่อีกคนติดตามตั้งแต่อยู่ไฟร์บวร์ก ตอนนี้คนนึงก็ไม่อยู่อีกคนก็ออกทะเล :lol:
รูปภาพ
jit444

โพสต์โดย R.combat เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 10:28 pm

เฮ่ๆ วันนี้ไม่มีอะไรจะโพสต์เลยมาบอกรักทุกคนแทน

รักแนะแจ๊ะ จู๊บบบบบจู๊บ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
R.combat

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 10:31 pm

armhaa เขียน:ฮัลโหลตอนดึกๆครับ ช่วงนี้ทุกคนยุ่งกับภาระงานทุกวันกันหรือเปล่าครับ

พี่บลู พี่จิโอไม่ค่อยเข้ามาแฮ่ะ พี่รันก็หายๆ คิดถึงทุกคนเลยเด้ออ

ผมรักและคิดถึงทุกคนเหมือนกันครับ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
sad1234

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD