เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 10:32 pm

R.combat เขียน:เฮ่ๆ วันนี้ไม่มีอะไรจะโพสต์เลยมาบอกรักทุกคนแทน

รักแนะแจ๊ะ จู๊บบบบบจู๊บ

ด๊วบๆๆๆๆๆ จ๊วบๆๆๆๆๆๆๆ บึ๊บๆๆๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sad1234

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ เม.ย. 28, 2014 10:34 pm

jit444 เขียน:รู้สึกว่าสแลมดั้งคือจารย์แกอยากให้แมทช์นั้นแพ้นะแต่ทางกอง บก. ดันจะให้ชนะ เค้าก็จัดให้ชนะปุ๊ปจบปั๊ป555
ปล.เสียดาย บา ชอบตั้งแต่ตอนอยู่เวสต์แฮมละ ซิสเซ่อีกคนติดตามตั้งแต่อยู่ไฟร์บวร์ก ตอนนี้คนนึงก็ไม่อยู่อีกคนก็ออกทะเล :lol:

เข้าใจเลยครับ ความรู้สึกแฟนนิว สู้ๆๆๆ
ตอนนี้แฟนหงส์ก็เศร้าไม่แพ้กันครับ ฮือๆๆๆๆๆๆๆ
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ อังคาร เม.ย. 29, 2014 9:05 am

armhaa เขียน:พี่โกคูผมสนใจทำบทความอีกเรื่องครับ เรื่องเผ่าพันธุ์ต่างๆในวันพีชนี้ละ เห้นในห้องสมุดยังไม่มีก้ฟิตทำอีกสักอัน
แต่อันนี้คงนานหน่อย เพราะผมต้องสอนพิเศษเด็กหาเงิน :lol:

ทำเลยครับผมรออ่านอยู่ จริงๆผมก็เคยคิดจะทำนะครับ แต่ยังขาดอยู่ 2 เผ่า คือ เผ่าคอยาว กับ เผ่ามิงค์ ก็เลยไม่ได้ทำ

ผมเดาว่า 2 เผ่านั้นน่าจะเคยโผล่มาแล้วนะ
1. เผ่าคอยาว (น่าจะ) ประมาณพวกชาวป่า ที่จับบากี้ในมินิสตอรี่ / หมอที่รักษาลุจจิ คนที่คล้ายๆหลังค่อม /ผู้เฒ่าที่เกาะลอยฟ้า เวเธอเรีย (ผมขอเดาต่อว่าพวกโอฮาร่า , โรบิน เป็นคนเผ่านี้) ถ้าสิ่งที่ผมเดาเป็นจริง ลักษณะพิเศษของคนเผ่านี้คือพวกที่มีสติปัญญาดีกว่าเผ่าอื่นๆ

2. เผ่ามิงค์ (น่าจะ) เป็นพวกที่มีเขา หรือ หูคล้ายๆสัตว์บนหัว เช่น แมกเจลแลน / โมเลีย / โมจี้ ...
ผมจินตนาการ(อีกแล้ว :lol: ) ว่าชอปเปอร์อาจเป็นเผ่านี้ (ผมทราบดีครับว่าตามเนื้อเรื่องชอปเปอร์เป็นกวาง) และเมื่อชอปเปอร์โตเต็มวัย อาจจะมีรูปลักษณ์เป็นคนที่มีเขาก็ได้ (เกาะที่แฟรงกี้โดนตบไป มีคนแก่คนหนึ่งมีเขาเหมือนกับชอปเปอร์มากๆ)บางทีที่ชอปเปอร์ยังไม่มีชื่อตอนการเป็นลูกเรือเหมือนคนอื่น อาจจะเกี่ยวข้องกับเงื่อนไขนี้

นอกจากนี้ยังมีพวกแปลกๆ เช่น พวกที่บนหัวมีลักษณะเป็นพืช หรือ ดอกไม้ อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจัดอยู่ในเผ่าอะไร

ปล. สาเหตุที่โลกวันพีซมีหลายเผ่าพันธ์ ผมว่าน่าจะเกิดจากการเอามนุษย์ไปทดลอง ประมาณรัฐบาลโลกทดลองให้คนมีร่างกายใหญ่โตมาหลายร้อยปีแล้ว แต่ยังไม่สำเร็จเลยเกิดมนุษย์เผ่าพันธ์แปลกขึ้น (มั้ง :mrgreen: )
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย jit444 เมื่อ อังคาร เม.ย. 29, 2014 5:38 pm

sad1234 เขียน:
jit444 เขียน:รู้สึกว่าสแลมดั้งคือจารย์แกอยากให้แมทช์นั้นแพ้นะแต่ทางกอง บก. ดันจะให้ชนะ เค้าก็จัดให้ชนะปุ๊ปจบปั๊ป555
ปล.เสียดาย บา ชอบตั้งแต่ตอนอยู่เวสต์แฮมละ ซิสเซ่อีกคนติดตามตั้งแต่อยู่ไฟร์บวร์ก ตอนนี้คนนึงก็ไม่อยู่อีกคนก็ออกทะเล :lol:

เข้าใจเลยครับ ความรู้สึกแฟนนิว สู้ๆๆๆ
ตอนนี้แฟนหงส์ก็เศร้าไม่แพ้กันครับ ฮือๆๆๆๆๆๆๆ

ความจริงผมอิจฉาพวกทีมใหญ่นะมีตังชอปตลอด mike ashley มันงกมากถามจริงเหอะขายแคโรลในช่วงปีใหม่ 35ล้านสิ่งที่มันทำคือซื้อบาที่ค่าตัวฟรีมาในช่วงปิดฤดูกาล แทนที่จะซื้อนักเตะค่าตัวแพงๆมาทดแทนทันทีแต่ก็หยวนกันไปเพราะบาดันเก่ง555 ขนาดตอนซื้อซิสเซ่นี่แบบดีใจมากไม่คิดว่าจะยอมจ่ายถึง14ล้านเพื่อตอนนั้นแบบเหลือเชื่อมากแต่ทีมอื่นที่ได้ไปยุโรปตัวราคาเท่านี้ซื้อกันฤดูกาลละ 3-4 ตัว ปีที่ได้ไปยุโรปก็ไม่ได้เสริมนักเตะที่ค่าตัวเกิน 10 ล้านเลย ซื้อแต่ดาวรุ่งราคาไม่กี่แสนแต่ก็ยังดีที่ไม่เสียตัวหลักมาเสียบาเอาตอนปีใหม่และได้สร้างปรากฏการณ์ชอปทีนึง 4-5 ตัวทั้งๆที่ปีนั้นทีมหนีตกชั้นและปีนี้เสียกาบายในราคาถูกเมื่อเทียบกับฝีเท้า(อยู่ปารีสเป็นตัวจริงตลอด)แต่เสริมกองหน้าตัวสำรองในทีมระดับกลางตารางของเยอรมัน ไม่รู้จะพูดยังไงดีมันงกมากอยากให้รีบๆลาออกไปได้ละเซ็ง :x
รูปภาพ
jit444

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อังคาร เม.ย. 29, 2014 5:48 pm

jit444 เขียน:
sad1234 เขียน:

ความจริงผมอิจฉาพวกทีมใหญ่นะมีตังชอปตลอด mike ashley มันงกมากถามจริงเหอะขายแคโรลในช่วงปีใหม่ 35ล้านสิ่งที่มันทำคือซื้อบาที่ค่าตัวฟรีมาในช่วงปิดฤดูกาล แทนที่จะซื้อนักเตะค่าตัวแพงๆมาทดแทนทันทีแต่ก็หยวนกันไปเพราะบาดันเก่ง555 ขนาดตอนซื้อซิสเซ่นี่แบบดีใจมากไม่คิดว่าจะยอมจ่ายถึง14ล้านเพื่อตอนนั้นแบบเหลือเชื่อมากแต่ทีมอื่นที่ได้ไปยุโรปตัวราคาเท่านี้ซื้อกันฤดูกาลละ 3-4 ตัว ปีที่ได้ไปยุโรปก็ไม่ได้เสริมนักเตะที่ค่าตัวเกิน 10 ล้านเลย ซื้อแต่ดาวรุ่งราคาไม่กี่แสนแต่ก็ยังดีที่ไม่เสียตัวหลักมาเสียบาเอาตอนปีใหม่และได้สร้างปรากฏการณ์ชอปทีนึง 4-5 ตัวทั้งๆที่ปีนั้นทีมหนีตกชั้นและปีนี้เสียกาบายในราคาถูกเมื่อเทียบกับฝีเท้า(อยู่ปารีสเป็นตัวจริงตลอด)แต่เสริมกองหน้าตัวสำรองในทีมระดับกลางตารางของเยอรมัน ไม่รู้จะพูดยังไงดีมันงกมากอยากให้รีบๆลาออกไปได้ละเซ็ง :x

เมื้อคืนนี้แพ้อีก แต่ผมไม่ได่ดูครับ เดี๊ยวนี้เน้นดูหงส์ แมนซิ ผี มากกว่า

รอดูนัดหน้าที่เจอคาร์ดิฟ ถ้าแพ้ก็ออกเถอะพาร์ดิว เรมี่ถ้าไม่มีใจก็ย้ายเลย

มีเรื่องมาเล่าเป็นอุทาหรณ์ครับ วันนี้เพื่อนเก่าผมโดนไล่ยิงมา มันไปซื้อทองใส่กันเจออริเห็นเข้ามันเลยตามพวกมาไล่ยิง ดีนะที่วิ่งกันทัน โทรมาเล่าทีผมตกใจเลย ไปแจ้งความกันละ เวรกรรมมีจริงๆครับ ทำกับใครไว้กรรมจะตามทัน ผมก็กลัวนะ เดี๊ยวนี้หัดเข้าวัดทำบุญ อยู่แต่บ้านเล่นคอมทำนู๊นนี้ สอนหนังสือเด็กหาเงินช่วยครอบครัว มหาลัยนี้ว่าจะเรียนอย่างเดียวพอกันทีไม่อยากมีเรื่องแล้ว สงสารแม่ เห้อ ทำไมไม่คิดแบบนี้ตั้งแต่แรกนะ :lol:
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย jit444 เมื่อ อังคาร เม.ย. 29, 2014 6:32 pm

เรมี่นิวยืมมาครับจบฤดูกาลก็กลับไป qpr เหมือนเดิม ส่วนคู่เมื่อคืนก่อนแข่งผมก็เดาได้เลยว่ายังไงก็แพ้เพราะตอนนี้ผมไม่คิดว่านิวจะสามารถชนะทีมไหนได้อีกแล้วด้วยทรงบอลแบบนี้ยังดีที่ปีนี้รอดตกชั้นตั้งแต่ไก่โห่ไม่งั้นเหนื่อยแน่ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่
รูปภาพ
jit444

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อังคาร เม.ย. 29, 2014 6:35 pm

jit444 เขียน:เรมี่นิวยืมมาครับจบฤดูกาลก็กลับไป qpr เหมือนเดิม ส่วนคู่เมื่อคืนก่อนแข่งผมก็เดาได้เลยว่ายังไงก็แพ้เพราะตอนนี้ผมไม่คิดว่านิวจะสามารถชนะทีมไหนได้อีกแล้วด้วยทรงบอลแบบนี้ยังดีที่ปีนี้รอดตกชั้นตั้งแต่ไก่โห่ไม่งั้นเหนื่อยแน่ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่

ผมขอกองหน้าคมๆสักตัว ได้บากลับมาก็ดีครับ การันตีประตูได้

แผงกลางของตัวคุมเกมส์แบบกาบาย แล้วก็ปีก เบนอาร์กฟายังไงก็ไปแน่
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย jit444 เมื่อ อังคาร เม.ย. 29, 2014 6:48 pm

armhaa เขียน:
jit444 เขียน:เรมี่นิวยืมมาครับจบฤดูกาลก็กลับไป qpr เหมือนเดิม ส่วนคู่เมื่อคืนก่อนแข่งผมก็เดาได้เลยว่ายังไงก็แพ้เพราะตอนนี้ผมไม่คิดว่านิวจะสามารถชนะทีมไหนได้อีกแล้วด้วยทรงบอลแบบนี้ยังดีที่ปีนี้รอดตกชั้นตั้งแต่ไก่โห่ไม่งั้นเหนื่อยแน่ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่

ผมขอกองหน้าคมๆสักตัว ได้บากลับมาก็ดีครับ การันตีประตูได้

แผงกลางของตัวคุมเกมส์แบบกาบาย แล้วก็ปีก เบนอาร์กฟายังไงก็ไปแน่

คือตอนเนี่ยเราขาดการสร้างสรรค์เกมมากครับต้องการแผงกลางดีๆส่วนปีกตอนนี้มีซิสโซโก้ครับที่ไว้ใจได้กองหน้ามีท่านมหาเทพ555
รูปภาพ
jit444

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อังคาร เม.ย. 29, 2014 11:05 pm

Goku ss4 เขียน:
armhaa เขียน:พี่โกคูผมสนใจทำบทความอีกเรื่องครับ เรื่องเผ่าพันธุ์ต่างๆในวันพีชนี้ละ เห้นในห้องสมุดยังไม่มีก้ฟิตทำอีกสักอัน
แต่อันนี้คงนานหน่อย เพราะผมต้องสอนพิเศษเด็กหาเงิน :lol:

ทำเลยครับผมรออ่านอยู่ จริงๆผมก็เคยคิดจะทำนะครับ แต่ยังขาดอยู่ 2 เผ่า คือ เผ่าคอยาว กับ เผ่ามิงค์ ก็เลยไม่ได้ทำ

ผมเดาว่า 2 เผ่านั้นน่าจะเคยโผล่มาแล้วนะ
1. เผ่าคอยาว (น่าจะ) ประมาณพวกชาวป่า ที่จับบากี้ในมินิสตอรี่ / หมอที่รักษาลุจจิ คนที่คล้ายๆหลังค่อม /ผู้เฒ่าที่เกาะลอยฟ้า เวเธอเรีย (ผมขอเดาต่อว่าพวกโอฮาร่า , โรบิน เป็นคนเผ่านี้) ถ้าสิ่งที่ผมเดาเป็นจริง ลักษณะพิเศษของคนเผ่านี้คือพวกที่มีสติปัญญาดีกว่าเผ่าอื่นๆ

2. เผ่ามิงค์ (น่าจะ) เป็นพวกที่มีเขา หรือ หูคล้ายๆสัตว์บนหัว เช่น แมกเจลแลน / โมเลีย / โมจี้ ...
ผมจินตนาการ(อีกแล้ว :lol: ) ว่าชอปเปอร์อาจเป็นเผ่านี้ (ผมทราบดีครับว่าตามเนื้อเรื่องชอปเปอร์เป็นกวาง) และเมื่อชอปเปอร์โตเต็มวัย อาจจะมีรูปลักษณ์เป็นคนที่มีเขาก็ได้ (เกาะที่แฟรงกี้โดนตบไป มีคนแก่คนหนึ่งมีเขาเหมือนกับชอปเปอร์มากๆ)บางทีที่ชอปเปอร์ยังไม่มีชื่อตอนการเป็นลูกเรือเหมือนคนอื่น อาจจะเกี่ยวข้องกับเงื่อนไขนี้

นอกจากนี้ยังมีพวกแปลกๆ เช่น พวกที่บนหัวมีลักษณะเป็นพืช หรือ ดอกไม้ อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะจัดอยู่ในเผ่าอะไร

ปล. สาเหตุที่โลกวันพีซมีหลายเผ่าพันธ์ ผมว่าน่าจะเกิดจากการเอามนุษย์ไปทดลอง ประมาณรัฐบาลโลกทดลองให้คนมีร่างกายใหญ่โตมาหลายร้อยปีแล้ว แต่ยังไม่สำเร็จเลยเกิดมนุษย์เผ่าพันธ์แปลกขึ้น (มั้ง :mrgreen: )

คราวนี้ผมก็ทำแบบจัดเต็มยาวๆเลยอ่ะ แต่ต้องหาข้อมูลก่อนยังไม่ได้เริ่มเลยยยยยย :lol:

ไปหาในห้องสมุดคืดอยู่ตั้งนาน กระทู้อะไรไม่มีหว่า คิดออกสักที พวกเผ่านี้ผมกะเอาชนชั้นสูงมังกรฟ้าใส่มาด้วย
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อังคาร เม.ย. 29, 2014 11:20 pm

Goku ss4 เขียน:
Sunflowerz เขียน:มีข่าวร้าย (สำหรับผม) มาแจ้งครับ
     ผมจะปฏิวัติการผจญภัยของเรานะครับ ตอนนี้เจอปัญหาครับ เพราะผมดันยกกลางเรื่องมาเขียนก่อน พอเรื่องเดินไปแล้วมันหาช่องยัดประวัติตัวละครลำบากเหลือเกิน จริงๆที่โพสต์ไปนั่นยังไม่ได้ลงรายละเอียดมากนักเหมือนกัน แต่ยังไงก็จะยังคงโครงร่างเดิมไว้

สำหรับใครไปอ่านไปบ้าง แล้วอยากจะ comment ก็ทำได้นะครับ ผมไม่ถือ ยิ่งชอบด้วยซ้ำ :mrgreen:

เรื่องช่วงหลังเข้มข้นดีครับ
ส่วนช่วงแรกค่อยๆปรับเพิ่มก็ได้ครับ อาจจะเริ่มจากเกาะบ้านเกิดของกัปตันก่อนเลยก็ได้ (ช่วงนี้อาจจะรวมสมาชิกคนแรกๆเลยก็ได้ประมาณว่ามาจากเกาะเดียวกัน อันนี้แล้วแต่นะครับ) ส่วนของเกาะช็อคโกแลต เกาะที่มีคนถือหอก อาจจะเพิ่มอีเวนต์หรือตัวละครในกลุ่มเข้าไปก็ได้ครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับกัปตันครับ ผมรออ่านอยู่ครับ :mrgreen:

ขอบคุณครับ : ))
Sunflowerz
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD