เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย LovelySmooth เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 20, 2016 1:02 pm

Goku ss4 เขียน:
LovelySmooth เขียน:เหมือนว่าไปเดินขายโดนัทอยู๋แถว ม เกษตร อ่า

งั้นฝากบอกน้องด้วยครับว่า ยังไงก็น่าจะพอมีเวลาเหลือบ้างนะ

ตอนผมเรียนเน กะลงตั๋ว ก็ทำงานพาร์ทไทม์อยู่ ไม่ได้ไปเรียนและฝึกงานแต่ก็ยังถูๆไถ จนผ่านทั้งสองอย่างได้ (ตอนนั้นผมก็คิดที่จะมุ่งสู่การทำงานจริงจังเหมือนกัน ไม่อยากเรียนเพราะเหนื่อยมาก)

ถ้าพอมีเวลาก็อย่าเพิ่งทิ้งเรื่องการเรียนเลยครับ (จะจบเมื่อไหร่ก็ช่างเรามีอาชีพแล้ว แต่ถ้าทำได้อย่าเลิกเรียน) วันข้างหน้าเราอาจได้ใช้ประโยชน์จากมันก็ได้ใครจะไปรู้ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆก็เอาตามที่ใจปรารถนาก็แล้วกัน เอาใจช่วยทุกกรณีครับ

หนูติดต่อเขาไม่ได้เลยค่ะ แว่บไปแว่บมาไวยิ่งกว่านารูโตะ ส่วนเรื่องการเรียนตอนแรกก็มีแผนจะลงไปรามด้วยกัน(หนูไปลงเรียนเป็นเพื่อนเฉยๆ) แต่ยังไม่ได้คุยรายละเอียดเลยมันก็หายหัวไปละ :P :P :P

ได้ยินเรื่อง คุณโกคูมาพอสมควรเห็นบลูบอกว่า จบเนแล้ว จะสอบเป็นท่าน อะไรซักอย่างนี้แหละค่ะ เล่าแบบยกย่องมาก อิอิ :lol: :lol:
รูปภาพ

โอ๊ย โอ๊ย ฮืด ฮาด
Spoiler:
รูปภาพ
SunnyMyLove^^

คนดีชอบแก้ไข คนอะไรชอบแก้ตัว
เลขานุการประจำผมดกแฟมิลี่

ประวัติการโดนแบน : นอนสวยๆอยู่โรงบาลก็โดนแบนได้ค่ะ โฮะโฮะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
LovelySmooth

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย LovelySmooth เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 20, 2016 2:54 pm

artkub เขียน:ูพูดได้ดีครับเฮียโก

ปล.ซันตัดรูปทรังค์ใส่สูทให้หน่อยดิ 555555555

ฝากตัดนามิคนได้ไหมจ๊ะ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

โอ๊ย โอ๊ย ฮืด ฮาด
Spoiler:
รูปภาพ
SunnyMyLove^^

คนดีชอบแก้ไข คนอะไรชอบแก้ตัว
เลขานุการประจำผมดกแฟมิลี่

ประวัติการโดนแบน : นอนสวยๆอยู่โรงบาลก็โดนแบนได้ค่ะ โฮะโฮะ
LovelySmooth

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อังคาร มิ.ย. 21, 2016 11:51 am

LovelySmooth เขียน:
Goku ss4 เขียน:
LovelySmooth เขียน:เหมือนว่าไปเดินขายโดนัทอยู๋แถว ม เกษตร อ่า

งั้นฝากบอกน้องด้วยครับว่า ยังไงก็น่าจะพอมีเวลาเหลือบ้างนะ

ตอนผมเรียนเน กะลงตั๋ว ก็ทำงานพาร์ทไทม์อยู่ ไม่ได้ไปเรียนและฝึกงานแต่ก็ยังถูๆไถ จนผ่านทั้งสองอย่างได้ (ตอนนั้นผมก็คิดที่จะมุ่งสู่การทำงานจริงจังเหมือนกัน ไม่อยากเรียนเพราะเหนื่อยมาก)

ถ้าพอมีเวลาก็อย่าเพิ่งทิ้งเรื่องการเรียนเลยครับ (จะจบเมื่อไหร่ก็ช่างเรามีอาชีพแล้ว แต่ถ้าทำได้อย่าเลิกเรียน) วันข้างหน้าเราอาจได้ใช้ประโยชน์จากมันก็ได้ใครจะไปรู้ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆก็เอาตามที่ใจปรารถนาก็แล้วกัน เอาใจช่วยทุกกรณีครับ

หนูติดต่อเขาไม่ได้เลยค่ะ แว่บไปแว่บมาไวยิ่งกว่านารูโตะ ส่วนเรื่องการเรียนตอนแรกก็มีแผนจะลงไปรามด้วยกัน(หนูไปลงเรียนเป็นเพื่อนเฉยๆ) แต่ยังไม่ได้คุยรายละเอียดเลยมันก็หายหัวไปละ :P :P :P

ได้ยินเรื่อง คุณโกคูมาพอสมควรเห็นบลูบอกว่า จบเนแล้ว จะสอบเป็นท่าน อะไรซักอย่างนี้แหละค่ะ เล่าแบบยกย่องมาก อิอิ :lol: :lol:

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ฝากบอกบลูว่าพวกเราเป็นห่วงครับ : )
ยินดีพูดคุย ปรึกษาได้เสมอ

ปล.อยากอุดหนุนโดนัท
Sunflowerz
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อังคาร มิ.ย. 21, 2016 11:52 am

LovelySmooth เขียน:
artkub เขียน:ูพูดได้ดีครับเฮียโก

ปล.ซันตัดรูปทรังค์ใส่สูทให้หน่อยดิ 555555555

ฝากตัดนามิคนได้ไหมจ๊ะ :lol: :lol: :lol:

ได้เลย : )
Sunflowerz

โพสต์โดย BluCero เมื่อ อังคาร มิ.ย. 21, 2016 3:13 pm

แว่บมาแปปๆแหะๆ เห็นมีพูดถึง 5555 ขอบคุณเฮียโกมากครับ เฮียให้คำแนะนำที่ดีมาเสมอตั้งแต่ผมยังเรียนไม่จบเลย :))
ผมจะพยายามแวะมาบ่อยๆนะครับกัปตัน

อ่อๆ ผมไม่ได้ขายโดนัทนะครับ แต่ไปจีบสาวขายโดนัทเลยไปช่วยเขาขายมา 55555

ปล ขอแอบเนียนฝากนิยาย http://writer.dek-d.com/blueceronewkid/ ... id=1487953
555 ไปละครับ ร้อนมากกกก รักทุกคนยกเว้นอาเจ๊
ปลของปล มีแต่คนแก่เชื่องช้าเท่านั้นที่ฟัง dido
นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อังคาร มิ.ย. 21, 2016 11:55 pm

@อาร์ต @คุณเจ๊

รูปภาพ
โค้ด: เลือกทั้งหมด
https://www.img.in.th/images/0b8ef1dfb3f8c450ade85273be211bb4.gif

รูปภาพ
โค้ด: เลือกทั้งหมด
https://www.img.in.th/images/67f9d42e6dba1f60486111035316132e.gif
Sunflowerz

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พุธ มิ.ย. 22, 2016 12:12 am

BluCero เขียน:แว่บมาแปปๆแหะๆ เห็นมีพูดถึง 5555 ขอบคุณเฮียโกมากครับ เฮียให้คำแนะนำที่ดีมาเสมอตั้งแต่ผมยังเรียนไม่จบเลย :))
ผมจะพยายามแวะมาบ่อยๆนะครับกัปตัน

อ่อๆ ผมไม่ได้ขายโดนัทนะครับ แต่ไปจีบสาวขายโดนัทเลยไปช่วยเขาขายมา 55555

ปล ขอแอบเนียนฝากนิยาย http://writer.dek-d.com/blueceronewkid/ ... id=1487953
555 ไปละครับ ร้อนมากกกก รักทุกคนยกเว้นอาเจ๊
ปลของปล มีแต่คนแก่เชื่องช้าเท่านั้นที่ฟัง dido

:mrgreen:

เรื่องเขียนนี่รับผู้ช่วยไหมบลู ผมช่วยคิดคาแร็กเตอร์ตัวละครได้นะ ผมวาดได้ด้วย(ถ้ามีเวลา)
ถ้าไม่รังเกียจจะเขียนต่อการผจญภัยที่ผมเคยเขียนไว้ก็ได้ : )
/อยากกับ Bakuman

--
บลู น้องมุก อาร์ม รวมถึงคนอื่นๆถ้าจะเอาสูทบอกได้นะ :lol: :mrgreen:

รูปภาพ

อย่างกับหน่วยนินจาโคโนะฮะ
Sunflowerz

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พุธ มิ.ย. 22, 2016 1:33 am

ขอด้วยคนครับเฮีย เป็นคุรานะครับ ขอหล่อๆหน่อย :lol:
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 1:30 pm

ตอนใหม่มาแล้ว :mrgreen:
Spoiler:
จินเบ จะมาทั้งทีขออวัยวะครบๆหน่อยเหอะ :lol:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย artkub เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 1:39 pm

หำขาดแน่จินเบ :lol:
artkub

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD