เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย artkub เมื่อ จันทร์ ก.ค. 11, 2016 8:25 pm

เพื่อนผมที่เชียร์ฝรั่งเศสต่างก็แห้วๆกันระนาว 555
ภาพประจำตัวสมาชิก
artkub

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย VANGULION เมื่อ จันทร์ ก.ค. 11, 2016 8:43 pm

จบยูโรก็ใจหายแหะ 1 เดือนที่ผ่านมามีสีสันยามค่ำคืนดี
ปกติดึกๆไม่ดูหนังก็ปาร์ตี้ 1 เดือนมานี้อุทิศให้บอลล้วนๆเลยครับ
รูปภาพ
VANGULION

โพสต์โดย artkub เมื่อ จันทร์ ก.ค. 11, 2016 9:16 pm

ก็นะ
artkub

โพสต์โดย artkub เมื่อ อังคาร ก.ค. 12, 2016 4:20 pm

แวะมาแปะเพลง เรื่องนี้ผมดูจบมา3รอบละแนวปวดตับหน่อยๆ 555

artkub

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 15, 2016 8:11 am

สปอย..นะครับกัปตัน
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
จากตอนใหม่ไอ้ตัวกระต่ายเท่ห์ดีนะ ไม่ได้เห็นฉากต่อสู้แบบนี้มานาน น่าจะเขียนให้เยอะกว่านี้หน่อย

ส่วนพวกวินสโมคนี่ เผลอไอ้วิวัฒนาการแบบหอยทากสื่อสาร ไดอัล อาจจะมาจากคนกลุ่มนี้ก็ได้มั้งขนาดเรือยังเป็นหอยทาก :lol:

ปล.คาดหวังกับความแข็งแกร่งของพ่อซันจิครับ อยากให้เก่งในระดับ 7 เทพตัวท็อปๆขึ้นไปเลย :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย VANGULION เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 15, 2016 8:41 am

ฉากต่อสู้ในวันพีซ 20-30 ตอนหลังแทบไม่มีเลยครับ
เปลี่ยนแนวมาเน้นพล็อต เน้นเปิดปม เฉลยปมให้ฮือฮา
ผมชอบแครอทมากเลยอ่ะ สาวนักบู๊นี่ใฝ่ฝันมานานเลยอยากให้เป็นลูกเรือคนใหม่จริงๆ พับผ่า

ตระกูลวินสโมค/เจอร์ม่า ผมเป็น FC ตระกูลนี้แล้วครับ :D
- ผู้ครองนอร์ธบลูทั้งหมดในอดีตกาล
- กองทัพทมิฬที่สร้างความหวาดหวั่นไปทั่วโลก
- ประชากรส่วนใหญ่เป็นทหาร/นักรบ (นี่มันสปาร์ตันชัดๆ :lol: )
จัดจ์ พ่อซันจิออกมาผิดกว่าที่คิดเยอะเลย (นึกว่าจะเป็นมาเฟียมาดเนี้ยบ ลุคส์ผู้ดีเหมือนลูกๆ) กลายเป็นราชาชาตินักรบ ดูดิบเถื่อน แมนๆเลย
อยากให้แกร่งระดับเจ็ดเทพท็อปเหมือนกันครับ ถ้าให้น่าอวยหน่อยเอาระดับพลเอกเลย
รูปภาพ
VANGULION

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 15, 2016 10:59 am

อ่านเรื่องเจอม่าแล้วแวปแรกที่นึกถึงคือ "คุจา" แบบสลับเพศครับ :mrgreen:

ในเมื่อโบอายังเป็น 7 ได้ (เอาจริงๆผมว่าเธอแข็งแกร่งมากนะ) ขอให้พ่อซันจิแกร่งในแบบเดียวกันหรือมากกว่าเถอะ
โลกวันพีซจะได้มียอดฝีมือเพิ่มขึ้นอีก 1

ปล. ถ้าเป็นอย่างที่เทียบจริงๆ พวกลูกชายเบอร์ต้นๆก็คงระดับซันจิมั้งครับ
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย VANGULION เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 15, 2016 12:06 pm

เออแหะ ใช่ๆ ธีมคล้ายๆกันเลยครับ
คุจา - นักรบอเมซอน/โจรสลัด/สไตล์เอเชีย/ชนเผ่ายุคโบราณ
เจอร์ม่า - ทหารสปาร์ตั้น/นักฆ่า/สไตล์ยุโรป/กองทัพล้ำสมัยคล้ายๆองค์กรช็อคเกอร์ในไอ้มดแดง
(แต่พ่อดันมาแนวแม่ทัพสามก๊ก) :lol:
รูปภาพ
VANGULION

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 15, 2016 10:02 pm

สวัสดียามค่ำคืนครับ : )

เอาตรงๆ ผมไม่คิดว่าโปรตุเกสจะได้เลย ฟุตบอลนี่มันคลาสสิกจริงๆ
บอลยูโรจบ พรีเมียร์ก็จ่อเข้ามาแล้ว กลางสิงหา ร่วมไฝว้กับปืนใหญ่นะครับ :mrgreen:

@เฮียโก เรื่องโปรไฟล์ หมายถึงเพิ่มรายละเอียดหรอครับ ? : )
Sunflowerz
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย VANGULION เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 15, 2016 10:04 pm

Sunflowerz เขียน:สวัสดียามค่ำคืนครับ : )

เอาตรงๆ ผมไม่คิดว่าโปรตุเกสจะได้เลย ฟุตบอลนี่มันคลาสสิกจริงๆ
บอลยูโรจบ พรีเมียร์ก็จ่อเข้ามาแล้ว กลางสิงหา ร่วมไฝว้กับปืนใหญ่นะครับ :mrgreen:

@เฮียโก เรื่องโปรไฟล์ หมายถึงเพิ่มรายละเอียดหรอครับ ? : )

ขอเปิดเผยตัวครับ
ผมเป็นกูนเนอร์ส :lol:
เจอกันนัดเปิดสนามครับ
รูปภาพ
VANGULION

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD