เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 17, 2016 10:19 am

มีเรื่องเกี่ยวกับตอนล่าสุดอยากจะเขียนนิดหน่อยครับ

ผมอ่านสปอยล์ประมาณ 3 รอบ ไม่เห็นว่ามีเปิดเผยผลปีศาจของบิ๊กมัมเลย แต่เหมือนข้างนอกจะสรุปไปแล้วว่าเป็นผลชีวิต

ถ้าดูตามความสามารถที่แสดงออกมาก็เข้าเค้าครับ เพียงแต่มันง่ายไปมั้ย ไหนจะอาการป่วยที่เกี่ยวกับการ "กิน" ของเธออีก
ผมเลยยังเชื่อลึกๆว่า ไอ้อาการป่วยของเธอเป็นผลข้างเคียงจากผลปีศาจ ซึ่งน่าจะเกี่ยวข้องกับการกินครับ (คล้ายๆแมคที่ต้องอึวันละ 8 ช.ม. :lol: )

ทีนี้ถ้าพลังที่ใช้ดึงอายุขัยไม่ใช่พลังจาก ผลปีศาจ แล้วมันคืออะไร?? (ส่วนนี้ใช้จินตนาการมโนล้วนๆ)
ผมสังเกตเห็นว่า มีคนบอกว่า "อย่ากลัว" ไม่งั้นหม่าม้าจะดึงอายุขัยไป พลังตรงนี้จึงเกี่ยวข้องกับสภาพจิตใจโดยตรง
ในเรื่องมีพลังอันหนึ่งที่มันอาจจะเกี่ยวกับสภาวะจิตใจนะ ผมคิดว่าบางทีมันอาจจะเป็นอีกรูปแบบหนึ่งของ "ฮาคิราชันย์" หรือเปล่า คือผมรู้สึกเฉยๆนะถ้าไอ้ฮาคิราชันย์เนี่ย มันทำได้มากกว่าแค่ทำให้คนสลบ ถ้ามันสามารถทำอะไรในหลายๆรูปแบบได้ผมว่ามันน่าตื่นเต้นกว่าครับ :mrgreen:

ปล. 1 ในเรื่องไม่เคยบอกว่าบิ๊กมัมมีฮาคิราชันย์
ปล. 2 ไม่กล้าพิมพ์ข้างนอก เดี๋ยวมีคนหาว่าผมเพ้อเจ้ออีก :lol: ทั้งๆที่มันก็แค่การคิดอะไรเล่นๆสนุกๆเฉยๆ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Goku ss4

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย LovelySmooth เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 17, 2016 11:41 am

ไคโด บิ๊กมัม เปิดตัวมาต้องมีฉากกระทืบลูกน้องโชว์ตลอดเลยเนอะ ไม่รู้ไอ้พวกนี้มันหาดีได้บ้างหรือเปล่า แต่ก็นะขึ้นชื่อว่าโจรสลัดความถ่อยเถื่อนมันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ลึกๆแล้วทั้งสองอาจจะมีด้านดีที่ทำให้มีลูกน้องคนสนิทที่ให้ใจกัปตันไปเต็มร้อยได้ อย่างน้อยก็2-3คน นะ

ว่าแต่คิดว่าแชงค์จะมีด้านดาร์คๆแบบนี้เปล่าหว่า แบบลูกน้องหาเหล้ามาให้ไม่ทันก็สั่งพี่หมูคาบเนื้อไปไล่เป่าหัว อยากเห็นบ้างจัง ตัวละครคงมีมิติมากกว่านี้ 5555
รูปภาพ

โอ๊ย โอ๊ย ฮืด ฮาด
Spoiler:
รูปภาพ
SunnyMyLove^^

คนดีชอบแก้ไข คนอะไรชอบแก้ตัว
เลขานุการประจำผมดกแฟมิลี่

ประวัติการโดนแบน : นอนสวยๆอยู่โรงบาลก็โดนแบนได้ค่ะ โฮะโฮะ
LovelySmooth

โพสต์โดย artkub เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 17, 2016 11:45 am

55555 ใครส่งเหล้าช้ากระทืบแม่มให้ไส้ไหล :lol:
artkub

โพสต์โดย LovelySmooth เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 17, 2016 12:16 pm

artkub เขียน:55555 ใครส่งเหล้าช้ากระทืบแม่มให้ไส้ไหล :lol:

เดชไอ้ด้วนไหมละ :lol: :lol: :lol:

มาฟังแก้ง่วงกัน 55555 แม่งเห็นหน้าคนร้องก็ง่วงละ เสียงยังชวนฝันอีก
รูปภาพ

Spoiler:
รูปภาพ

ประวัติการโดนแบน : นอนสวยๆอยู่โรงบาลก็โดนแบนได้ค่ะ โฮะโฮะ

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 17, 2016 8:43 pm

artkub เขียน:คิรัวผมออกจะใสๆ :lol: :lol:

ใสตรงไหนวะ :lol: :lol:

:lol: ใสกว่านี้ก็แมงกะพรุนแล้ว

LovelySmooth เขียน:ตัดเนียนอยู่นะ Modซัน เคยอยากลองทำดู แต่ลองแล้วเละมาก :lol: :lol: :lol:

ลองหนุกๆกันได้ครับ มาๆ มีอะไรให้ช่วยบอกได้ เอาเจ๊นามิแต่งสูทป่าว : )
ถ้าผมไม่อยู่ เรื่องตัดเรื่องต่อปรึกษาเจ้า lhn ได้อีกทางครับ เดี๋ยวนี้ดีขึ้นเยอะ 8-) :mrgreen:

lhn เขียน::geek:

Spoiler:

ดูดิ ยังไม่ทันขาดคำ
ปล.ยินดีต้อนรับคุณบี เจ้าlhn เข้าวงเสวนา : )
Sunflowerz
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 17, 2016 9:04 pm

Goku ss4 เขียน:ได้รับรูปแล้ว..ขอบคุณครับ :mrgreen:

ไม่คิดว่าจะมีโอกาสเป็นบอยแบน555

เอาหน่อยเฮีย เปลี่ยนธีม :lol: :mrgreen:

Goku ss4 เขียน:มีเรื่องเกี่ยวกับตอนล่าสุดอยากจะเขียนนิดหน่อยครับ

ผมอ่านสปอยล์ประมาณ 3 รอบ ไม่เห็นว่ามีเปิดเผยผลปีศาจของบิ๊กมัมเลย แต่เหมือนข้างนอกจะสรุปไปแล้วว่าเป็นผลชีวิต

ถ้าดูตามความสามารถที่แสดงออกมาก็เข้าเค้าครับ เพียงแต่มันง่ายไปมั้ย ไหนจะอาการป่วยที่เกี่ยวกับการ "กิน" ของเธออีก
ผมเลยยังเชื่อลึกๆว่า ไอ้อาการป่วยของเธอเป็นผลข้างเคียงจากผลปีศาจ ซึ่งน่าจะเกี่ยวข้องกับการกินครับ (คล้ายๆแมคที่ต้องอึวันละ 8 ช.ม. :lol: )

ทีนี้ถ้าพลังที่ใช้ดึงอายุขัยไม่ใช่พลังจาก ผลปีศาจ แล้วมันคืออะไร?? (ส่วนนี้ใช้จินตนาการมโนล้วนๆ)
ผมสังเกตเห็นว่า มีคนบอกว่า "อย่ากลัว" ไม่งั้นหม่าม้าจะดึงอายุขัยไป พลังตรงนี้จึงเกี่ยวข้องกับสภาพจิตใจโดยตรง
ในเรื่องมีพลังอันหนึ่งที่มันอาจจะเกี่ยวกับสภาวะจิตใจนะ ผมคิดว่าบางทีมันอาจจะเป็นอีกรูปแบบหนึ่งของ "ฮาคิราชันย์" หรือเปล่า คือผมรู้สึกเฉยๆนะถ้าไอ้ฮาคิราชันย์เนี่ย มันทำได้มากกว่าแค่ทำให้คนสลบ ถ้ามันสามารถทำอะไรในหลายๆรูปแบบได้ผมว่ามันน่าตื่นเต้นกว่าครับ :mrgreen:

ปล. 1 ในเรื่องไม่เคยบอกว่าบิ๊กมัมมีฮาคิราชันย์
ปล. 2 ไม่กล้าพิมพ์ข้างนอก เดี๋ยวมีคนหาว่าผมเพ้อเจ้ออีก :lol: ทั้งๆที่มันก็แค่การคิดอะไรเล่นๆสนุกๆเฉยๆ

สำหรับผม ผมผิดหวังกับความสามารถของบิ๊กมัมแฮะ มันไม่ Wow เลย สี่จักรพรรดิเชียวนะ กรดยังเหมาะสมกว่าอีก โหดๆหน่อยไรงี้ แต่ก็นะ มันพึ่งเปิดประเด็น รอดูๆ

ปล. ถ้าไปตั้งกระทู้เมื่อไรเรียกผมครับ เดี๋ยวผมไปเสนอหน้าด้วย : )
อะไรที่มันนอกกรอบก็สนุกดีครับ ได้อ่านความคิด การนอกกรอบมีหลายแบบ ฟังดูเหมือนเข้าข้างเฮียแต่ผมพูดจริง ลุยๆเลยเฮีย :ugeek: :mrgreen:

LovelySmooth เขียน:ไคโด บิ๊กมัม เปิดตัวมาต้องมีฉากกระทืบลูกน้องโชว์ตลอดเลยเนอะ ไม่รู้ไอ้พวกนี้มันหาดีได้บ้างหรือเปล่า แต่ก็นะขึ้นชื่อว่าโจรสลัดความถ่อยเถื่อนมันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ลึกๆแล้วทั้งสองอาจจะมีด้านดีที่ทำให้มีลูกน้องคนสนิทที่ให้ใจกัปตันไปเต็มร้อยได้ อย่างน้อยก็2-3คน นะ

ว่าแต่คิดว่าแชงค์จะมีด้านดาร์คๆแบบนี้เปล่าหว่า แบบลูกน้องหาเหล้ามาให้ไม่ทันก็สั่งพี่หมูคาบเนื้อไปไล่เป่าหัว อยากเห็นบ้างจัง ตัวละครคงมีมิติมากกว่านี้ 5555

อ่านจนจบนึกว่าจะ support แชงค์ อยากเห็นซะงั้น : )
ส่วนตัวผมมองว่าอย่างแชงค์ไม่น่ามีครับ คาแร็กเตอร์มาแนวฝั่งพระเอกมาก แต่อีกความเห็นนึงที่พอจะเข้าเค้าที่คุณเจ๊เล่ามาคือกลุ่มแชงค์เป็นโจรสลัดที่ให้ฟีลคลาสสิกย้อนยุคมาก ผมรู้สึก พวกการแต่งตัว พวกอาวุธ อาจได้เห็นอะไรที่ดิบๆเถื่อนๆในเชิงบวก
Sunflowerz

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 17, 2016 9:05 pm

LovelySmooth เขียน:
artkub เขียน:55555 ใครส่งเหล้าช้ากระทืบแม่มให้ไส้ไหล :lol:

เดชไอ้ด้วนไหมละ :lol: :lol: :lol:

มาฟังแก้ง่วงกัน 55555 แม่งเห็นหน้าคนร้องก็ง่วงละ เสียงยังชวนฝันอีก

พี่น้องเหมือนกันจริงๆ ไปตามบลูมาเร็ว :lol: :mrgreen:
Sunflowerz

โพสต์โดย LovelySmooth เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 20, 2016 12:57 am

เหมือนว่าไปเดินขายโดนัทอยู๋แถว ม เกษตร อ่า
รูปภาพ

Spoiler:
รูปภาพ

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 20, 2016 10:40 am

LovelySmooth เขียน:เหมือนว่าไปเดินขายโดนัทอยู๋แถว ม เกษตร อ่า

งั้นฝากบอกน้องด้วยครับว่า ยังไงก็น่าจะพอมีเวลาเหลือบ้างนะ

ตอนผมเรียนเน กะลงตั๋ว ก็ทำงานพาร์ทไทม์อยู่ ไม่ได้ไปเรียนและฝึกงานแต่ก็ยังถูๆไถ จนผ่านทั้งสองอย่างได้ (ตอนนั้นผมก็คิดที่จะมุ่งสู่การทำงานจริงจังเหมือนกัน ไม่อยากเรียนเพราะเหนื่อยมาก)

ถ้าพอมีเวลาก็อย่าเพิ่งทิ้งเรื่องการเรียนเลยครับ (จะจบเมื่อไหร่ก็ช่างเรามีอาชีพแล้ว แต่ถ้าทำได้อย่าเลิกเรียน) วันข้างหน้าเราอาจได้ใช้ประโยชน์จากมันก็ได้ใครจะไปรู้ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆก็เอาตามที่ใจปรารถนาก็แล้วกัน เอาใจช่วยทุกกรณีครับ
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย artkub เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 20, 2016 12:39 pm

ูพูดได้ดีครับเฮียโก

ปล.ซันตัดรูปทรังค์ใส่สูทให้หน่อยดิ 555555555
artkub

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD